Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आरोग्य टिप्स : या चार गोष्टींचे सेवन करू नका त्याचा होईल असा परिणाम

मुंबई : चांगल्या दिनचर्येव्यतिरिक्त प्रत्येक व्यक्तीने निरोगी राहण्यासाठी निरोगी आहार घेणे देखील आवश्यक आहे. त्याच वेळी या कोरोनाच्या काळात प्रत्येकजण आपल्या रोगप्रतिकारक शक्तीबद्दल खूप चिंतेत आहे. या लोकांची रोगप्रतिकारशक्ती कमकुवत असल्यास कोरोना खूप घातक ठरू शकतो.

Advertisement

त्याच वेळी बरेच लोक त्यांच्या खाण्याकडे अजिबात लक्ष देत नाहीत आणि ते बाहेरचे अन्न खातात. बाहेरचे अस्वास्थ्यकर अन्न आपल्या आरोग्यासाठी चांगले नाही. त्यामुळे टाळणे हाच उत्तम पर्याय आहे. अनेकवेळा आपण अशा पदार्थांचे सेवन करतो. ज्यामुळे आपली रोगप्रतिकार शक्ती कमकुवत होते. अशा परिस्थितीत हे पदार्थ आपल्या आहारातून वगळणे हा एक उत्तम पर्याय आहे. चला तर मग जाणून घेऊया कोणते आहेत हे पदार्थ…

Advertisement

तळलेले आणि फास्ट फूड अन्न टाळा : अनेकांना तळलेले आणि फास्ट फूड खायला खूप आवडते. परंतु आपण हे विसरतो की या अन्नामध्ये कॅलरी, सोडियम आणि फॅटचे प्रमाण खूप जास्त आहे. ज्यामुळे आपली प्रतिकारशक्ती कमकुवत होण्याचे सर्वात मोठे कारण बनते.

Loading...
Advertisement

डब्बा बंद खाद्यपदार्थ : बरेच लोक घरी ताज्या भाज्या शिजवत नाहीत आणि ते डब्बा बंद अन्नावर बरेच अवलंबून असतात. तर प्रिझर्वेटिव्ह असलेले  डब्बा बंद  पदार्थ आपल्या प्रतिकारशक्तीवर वाईट परिणाम करतात. त्यामुळे या पदार्थांपासून दूर राहणे चांगले.

Advertisement

दारू त्रासदायक : काही लोक दारूचे सेवन करतात. परंतु आपण हे विसरू नये की अल्कोहोलच्या सेवनामुळे ते आपल्या यकृत आणि मूत्रपिंडांना हानी पोहोचवण्यास जबाबदार आहे. यासोबतच यकृत कमकुवत झाल्यामुळे रोगप्रतिकारशक्तीही कमकुवत होते. त्यामुळे अल्कोहोल घेणे हानिकारक आहे.

Advertisement

धूम्रपान : सिगारेट, बिडी अगदी हुक्का, जे लोक मोठ्या आवडीने पितात. या सर्व गोष्टी आपली प्रतिकारशक्ती कमकुवत करतात. धुम्रपानामुळे ते आपल्या फुफ्फुसावर हल्ला करतात, त्यामुळे आपली फुफ्फुसे कमकुवत होतात आणि अशा स्थितीत रोगप्रतिकारशक्तीही चांगली राहू शकत नाही. त्यामुळे या गोष्टींपासून दूर राहा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply