Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाबाबत WHO प्रमुखांनी पुन्हा दिलाय ‘हा’ गंभीर इशारा; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती..

दिल्ली – कोरोना विषाणूच्या संसर्गाच्या घटनांमध्ये घट होत असताना जागतिक आरोग्य संघटनेच्या (World Health Organisation) प्रमुखांनी रविवारी इशारा दिला, की कोविड आजार अद्याप संपलेला नाही. त्यांनी सरकारांना सांगितले की, ‘आम्ही आमचे संरक्षण नियम आमच्या जबाबदारीवर कमी करतो.’ जिनिव्हा येथे संस्थेच्या वार्षिक बैठकीचे उद्घाटन करताना डब्ल्यूएचओचे प्रमुख टेड्रोस घेब्रेयेसस यांनी उपस्थित अधिकाऱ्यांना सांगितले, की ” नमुन्यांची चाचणी आणि क्रमवारी नसणे म्हणजे आम्ही विषाणूच्या उपस्थितीकडे डोळेझाक करत आहोत.”

Advertisement

त्यांनी असेही नमूद केले की कमी उत्पन्न असलेल्या देशांतील सुमारे एक अब्ज लोकांना अँटी-कोविड लसीचा (Anti Covid Vaccine) डोस मिळणे बाकी आहे. जागतिक परिस्थितीवर आधारित अलीकडील साप्ताहिक अहवाल पाहता, घेब्रेयेसस म्हणाले की मार्चपासून नवीन संसर्गामध्ये अनेक आठवडे घट झाल्यानंतर प्रकरणांमध्ये स्थिरता दिसून आली आहे. तर मृत्यूंची संख्या देखील कमी झाली आहे. ते म्हणाले की, परिस्थितीत सुधारणा होऊनही आणि जगातील 60 टक्के लोकसंख्येचे लसीकरण (Vaccination) झाले असले तरी, जोपर्यंत साथरोग सर्वत्र संपत नाही तोपर्यंत आजार सर्वत्र संपला असे म्हणता येणार नाही.

Advertisement

भारतात, ओमिक्रॉन (Omicron) उप-प्रकार BA.4 चे पहिले प्रकरण हैदराबादमध्ये आढळले आहे. सूत्रांनी ही माहिती दिली आहे. सूत्रांनी सांगितले की कोरोनाचा हा स्ट्रेन BA.2 सारखाच आहे. देशात आतापर्यंत 5.24 लाख लोकांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहे. दक्षिण कोरियामध्येही (South Korea) कोरोनाने परिस्थिती अत्यंत गंभीर बनली आहे. गेल्या 24 तासांत येथे 23 हजार 442 नवीन रुग्ण आढळले असून 26 जणांचा मृत्यू झाला आहे. आतापर्यंत देशातील एकूण मृतांची संख्या 23,911 वर पोहोचली आहे.

Loading...
Advertisement

जगातील अनेक देशांमध्ये कोरोनाचे थैमान सुरूच आहे. यामध्ये आशियाई देश उत्तर कोरियाला (North Korea) सर्वाधिक फटका बसला आहे. उत्तर कोरियामध्ये 20 दिवसांत 20 लाख लोकांना ताप आला आहे. रुग्णालये तुडुंब भरल्याची परिस्थिती आहे. लोकांवर घरीच उपचार केले जात आहेत, अशी परिस्थिती काही देशांमध्ये अजूनही दिसून येत आहे.

Advertisement

कोरोनाचा वाढला ताप.. रुग्णालये भरली; कठोर लॉकडाऊन; जाणून घ्या, कोरोनाचे जागतिक अपडेट..

Advertisement

कोरोनाचे मीटर डाऊन..! मागील 24 तासांत देशभरात सापडलेत ‘इतके’ नवे रुग्ण..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply