Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. कोरोना नंतर मंकीपॉक्सने वाढवली जगाची धाकधूक; WHO ने घेतला मोठा निर्णय

मुंबई –  कोरोना विषाणूच्या (Corona Virus) प्रादुर्भावामुळे मंकीपॉक्सने (monkeypox) टेन्शन वाढवला आहे. मंकीपॉक्स प्रकरणाला गांभीर्याने घेत जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) तज्ञांची तातडीची बैठक बोलावण्याचा निर्णय घेतला आहे. डब्ल्यूएचओच्या बैठकीत विषाणूचा प्रसार, समलिंगी आणि उभयलिंगी पुरुषांमध्ये त्याचा अधिक प्रसार, तसेच लसींची स्थिती यावर चर्चा होण्याची अपेक्षा आहे.

Advertisement

मे महिन्याच्या सुरुवातीपासून, युनायटेड किंगडम, स्पेन, बेल्जियम, इटली, ऑस्ट्रेलिया आणि कॅनडा यासह जगभरातील अनेक देशांमध्ये मांकीपॉक्सची प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. यूके हेल्थ प्रोटेक्शन एजन्सीच्या म्हणण्यानुसार, नुकतेच नायजेरियातून प्रवास केलेल्या रुग्णामध्ये 7 मे रोजी इंग्लंडमध्ये मंकीपॉक्सची पुष्टी झाली आहे.

Advertisement

18 मे रोजी, यूएस मॅसॅच्युसेट्स सार्वजनिक आरोग्य विभागाने अलीकडेच कॅनडाला प्रवास केलेल्या पुरुषामध्ये मंकीपॉक्स विषाणू संसर्गाच्या प्रकरणाची पुष्टी केली. तथापि, या प्रकरणामुळे जनतेला कोणताही धोका नाही आणि ती व्यक्ती रुग्णालयात दाखल आहे आणि ती चांगली आहे.

Loading...
Advertisement

मंकीपॉक्स हा एक दुर्मिळ परंतु संभाव्य गंभीर विषाणूजन्य आजार आहे जो सामान्यत: फ्लू सारखा आजार आणि लिम्फ नोड्सच्या सूजाने सुरू होतो आणि चेहऱ्यावर आणि शरीरावर पुरळ उठतो. बहुतेक प्रकरणांमध्ये, संक्रमण 2-4 आठवडे टिकते. तथापि, हा विषाणू लोकांमध्ये सहज पसरत नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ऑस्ट्रेलिया आणि फ्रान्समध्ये मंकीपॉक्स विषाणूची पहिली दोन प्रकरणे आढळून आली आहेत, तर पेरूमध्ये अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. मंकीपॉक्स विषाणूची पहिली संभाव्य घटना, जो हळूहळू संपूर्ण युरोपमध्ये पसरत आहे, शुक्रवारी ऑस्ट्रेलियन राज्यात न्यू साउथ वेल्समध्ये आढळून आला. हे फ्रान्समध्येही समोर आले आहे, ज्याचे वृत्त राष्ट्रीय प्रसारक BFMTV ने दिले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply