Take a fresh look at your lifestyle.

चीननंतर आता ‘या’ देशात कोरोनाने उडालाय हाहाकार; पहा, काय आहे तेथील भीषण परिस्थिती..

दिल्ली – कोरोना व्हायरसचा आतापर्यंतचा सर्वाधिक फटका उत्तर कोरियाला (North Korea) बसला आहे. उत्तर कोरियाचे नेते किम जोंग उन (Kim Jong Un) यांनी स्वतः हे विधान केले आहे. अहवालानुसार, किम म्हणाले की देशाने अँटी-कोरोनाव्हायरस उपाय लागू करण्यावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे आणि रोगाचा प्रसार रोखण्यासाठी त्यांना प्रोत्साहन दिले पाहिजे.

Advertisement

KCNA वृत्तसंस्थेनुसार, देशात 17,400 नवीन कोविड-19 प्रकरणे नोंदली गेली आहेत आणि एकूण संक्रमणांची संख्या 5,20,000 झाली आहे. गेल्या 24 तासांत 21 जणांचा मृत्यू झाला आहे. उत्तर कोरियाने शुक्रवारी पहिला कोरोना व्हायरस मृत्यू नोंदवला. काल येथे सहा जणांचा मृत्यू झाल्याची खात्री झाली. देशात ‘मोठी राष्ट्रीय आणीबाणी’ (Emergency In North Korea ) घोषित करण्यात आली आहे.

Advertisement

कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सी (KCNA) च्या मते, देशाचे नेते किम जोंग उन यांच्यासह वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनी उद्रेकावर चर्चा करण्यासाठी क्रायसिस पॉलिट ब्युरोची बैठक घेतली. बैठकीनंतर जास्तीत जास्त आपत्कालीन विषाणू नियंत्रण यंत्रणा कार्यान्वित करण्यात येणार असल्याची घोषणा करण्यात आली. याआधी उत्तर कोरिया स्वतःला कोरोना व्हायरसपासून मुक्त देश असल्याचे सांगत होता.

Advertisement

याशिवाय, उत्तर कोरियाच्या नेत्याने सर्व आघाड्यांवर सतर्कतेत वाढ केली आहे. हवाई आणि सागरी सीमेवर कडक सतर्कतेचे आदेश देण्यात आले आहेत. कोरियन अधिकाऱ्यांनी सांगितले की ताप असलेल्या रुग्णांकडून गोळा केलेले नमुने हे दर्शवतात की त्यांना ओमिक्रॉन (Omicron) प्रकाराने संसर्ग झाला आहे. विषाणूचा प्रसार रोखणे हा यामागील उद्देश आहे यावर जोर देण्यात आला. तसेच, कमीत कमी वेळेत प्रसाराचे स्त्रोत उखडून टाकण्याचा प्रयत्न केला जाईल. चीनमध्येही (China) कोरोनामुळे परिस्थिती अत्यंत खराब झाली आहे. त्यानंतर आता कोरियामध्येही कोरोनामुळे परिस्थिती बिघडली आहे.

Advertisement

बाब्बो.. कोरोनाचा फक्त एक रुग्ण सापडला अन् सगळा देश केला लॉकडाऊन; जाणून घ्या, कोरोना अपडेट..

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply