Take a fresh look at your lifestyle.

Lifestyle News: पाणी आणि सौंदर्याचा ‘असा’ आहे संबंध; पहा काय म्हणतेय श्वेता तिवारी

मुंबई : टीव्ही अभिनेत्री श्वेता तिवारी (TV actress Shweta Tiwari) ग्लॅमर इंडस्ट्रीतील एक मोठे नाव आहे. वयाच्या 40 व्या वर्षीही तिने फिटनेस आणि सौंदर्यात अनेक तरुण अभिनेत्रींना मागे टाकले आहे. त्यांची मुलगी पलक तिवारीही (Palak Tiwari) बॉलिवूडमध्ये (Bollywood) पदार्पण करणार आहे. दोघांनाही एकत्र पाहिल्यास त्या आई-मुलगी आहेत असे वाटणार नाही. श्वेता तिवारीला पाहून तिचं वय थांबल्याचं जाणवतं. यामागे तिची मेहनत आहे जी ती स्वतःसाठी करते.

Advertisement

Advertisement

श्वेता तिवारीच्या सौंदर्याचा मंत्र म्हणजे पाणी (mantra of Shweta Tiwari’s beauty is water). ती म्हणते की ती खूप पाणी पिते. पाण्याची बाटली त्यांच्यासोबतच फिरते. याशिवाय केमिकल फेस पॅकऐवजी ती मुलतानी माती फेस पॅक लावते. ती घरी राहिली तर मेकअपपासून दूर राहते. श्वेता तिवारी मुलतानी मातीचा फेस पॅक (multani mitti face pack) कसा बनवते ते पाहूया.

Advertisement
  • 2 चमचे मुलतानी माती
  • 1 टीस्पून दही किंवा कच्चे दूध
  • 1 टीस्पून गुलाब पाणी
  • 1 टीस्पून चंदन पावडर
  • 2 चिमूटभर हळद

Advertisement

हे सर्वकाही मिसळा आणि थोडा वेळ ठेवा, आवश्यक असल्यास पाणी देखील घाला. ते मऊ झाल्यावर चेहऱ्यावर लावा आणि कोरडे होऊ द्या. या दरम्यान बोलू नका. त्यानंतर चेहरा स्वच्छ पाण्याने धुवा. तसेच श्वेता तिवारी ऑलिव्ह ऑइलने केसांना मसाज करते. ऑलिव्ह ऑईल हे श्वेता तिवारीच्या दाट काळ्या केसांचे (black hair) रहस्य (Olive oil is the secret) आहे. केस धुण्यापूर्वी ती डोक्याला तेलाने मालिश करते. शॅम्पू केल्यानंतर केसांना कंडिशन करायला ती विसरत नाही. फिटनेससाठी श्वेता तिवारी दररोज व्यायाम करते (exercises everyday for fitness). योग आणि नृत्याच्या माध्यमातून ती स्वत:ला फिट ठेवते. यासोबतच ती प्रोटीनयुक्त आहार घेते. ती फक्त घरी शिजवलेले अन्न खाते. ती बाहेरचे खाणे टाळते.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply