Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काळजी घ्या, वेगाने वाढतोय कोरोना..! मागील 24 तासांत देशात सापडलेत ‘इतके’ कोरोना बाधित

दिल्ली – कोरोना विषाणू संसर्गाचा वेग पुन्हा वाढू लागला आहे. गेल्या 24 तासांत देशभरात 3275 नवे कोरोना रुग्ण (Corona Patient) आढळले आहेत. या कालावधीत 55 रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. देशात अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या 20 हजारांच्या जवळ पोहोचली आहे. बुधवारच्या तुलनेत कोरोनाची प्रकरणे 2.2 टक्क्यांनी जास्त आहेत.

Advertisement

आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, दिल्लीत कोरोनाचे सर्वाधिक रुग्ण आढळले आहेत. दिल्लीत 1354, हरियाणात 571, केरळमध्ये 386, उत्तर प्रदेशात 198, महाराष्ट्रात 188 नवीन बाधित आढळले आहेत. दुसरीकडे, जर आपण रिकव्हरी रेटबद्दल (Recovery Rate) सांगितले तर, सध्या देशात रिकव्हरी रेट 98.74 टक्के आहे. त्याच वेळी, गेल्या 24 तासांत 3010 लोक कोरोनातून बरे झाले आहेत. याशिवाय गेल्या 24 तासांत 3 लाख 27 हजार चाचण्या करण्यात आल्या.

Advertisement

सध्या देशात अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या 19 हजार 719 आहे. याशिवाय, आरोग्य मंत्रालयाने सांगितले की, देशात आतापर्यंत 189 कोटींहून अधिक लोकांचे लसीकरण (Vaccination) करण्यात आले आहे. बुधवारी 13 लाख 98 हजारांहून अधिक लोकांना लसीकरण करण्यात आले. बुधवारी दिल्लीत कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची 1,354 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आणि साथीच्या आजारामुळे आणखी एका रुग्णाचा मृत्यू झाला, तर संसर्गाचे प्रमाण 7.64 टक्के आहे. कोविड-19 च्या एकूण रुग्णांची संख्या 18,88,404 झाली आहे. बुधवारी तर मृतांचा आकडा 26,177 वर पोहोचला आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, आता शहरात उपचार घेत असलेल्या रुग्णांची संख्या 5 हजार 853 झाली आहे. सध्या दिल्लीच्या विविध रुग्णालयांमध्ये कोविड-19 चे 180 रुग्ण दाखल आहेत.

Loading...
Advertisement

जयपूरमध्ये बुधवारी कोरोना विषाणूच्या संसर्गामुळे एका रुग्णाचा मृत्यू झाला. राज्यात आतापर्यंत या प्राणघातक संसर्गामुळे मृतांची संख्या 9,553 वर पोहोचली आहे. त्याचवेळी आज राज्यात 63 जण कोरोनाबाधित आढळले आहेत. बुधवारी राज्यात सापडलेल्या 63 नवीन संक्रमित रुग्णांपैकी राजधानी जयपूरमध्ये 48 रुग्ण, धोलपूरमध्ये 7, उदयपूरमध्ये 2 रुग्ण आढळले आहेत.

Advertisement

Corona Update : देशात नव्या कोरोना रुग्णांची संख्या घटली.. मागील 24 तासात सापडलेत ‘इतके’ रुग्ण

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply