Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Corona Update : कोरोनाचा वेग पुन्हा वाढला.. मागील 24 तासात सापडलेत ‘इतके’ नवे रुग्ण..

दिल्ली : देशात पुन्हा एकदा कोरोना व्हायरसच्या रुग्णांमध्ये वाढ झाली आहे. बुधवारी सकाळी 8 वाजता जाहीर झालेल्या अधिकृत आकडेवारीनुसार, देशात 2,927 नवीन कोरोना व्हायरस (Corona Patient) रुग्णांची नोंद झाली आहे. गेल्या 24 तासांत देशात 2,927 नवीन रुग्ण आढळले असून 2,252 लोक बरे झाले आहेत. अॅक्टिव्ह प्रकरणे 16,279 आहेत.

Advertisement

या दरम्यान, गेल्या 24 तासांत 32 मृत्यूचीही नोंद झाली असून, कोविड संबंधित मृत्यूंची एकूण संख्या 5,23,654 झाली आहे. याआधी मंगळवारी देशात 2,483 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली होती. 12 मार्चपासून देशात सर्वाधिक कोरोना रुग्ण आढळले आहेत. 12 मार्च रोजी देशात 3116 प्रकरणे नोंदण्यात आली.

Advertisement

विशेष म्हणजे, राष्ट्रीय राजधानी क्षेत्रात म्हणजेच दिल्ली एनसीआरमध्ये सर्वाधिक प्रकरणे आढळून आली आहेत. जिथे दिल्लीत 1200 हून अधिक प्रकरणे आढळली आहेत, तर गुरुग्राममध्येही हा आकडा 400 च्या पुढे आहे. म्हणजेच, संपूर्ण देशात आढळलेल्या प्रकरणांपैकी अर्ध्याहून अधिक प्रकरणे एकट्या दिल्ली एनसीआरमध्ये आहेत.

Advertisement

दिल्लीत मंगळवारी 1,204 नवीन कोविड-19 प्रकरणे आणि एक मृत्यू दर नोंदला गेला, तर संक्रमण दर 4.64 टक्के होता, दिल्ली आरोग्य विभागाच्या आकडेवारीनुसार. शहरातील एकूण संसर्गाची संख्या आता 18,77,091 आहे आणि मृतांची संख्या 26,169 आहे, असे म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, जागतिक आरोग्य संघटनेने (World Health Organisation) जून 2022 पर्यंत प्रत्येक देशात कोविड-19 विरुद्ध 70% लस (Vaccine) उपलब्ध करून देण्याचे महत्त्वाकांक्षी लक्ष्य पुढे ढकलले. ते म्हणाले की, साथीच्या रोगाचा अंत करण्यासाठी हे आवश्यक आहे. हे आता स्पष्ट झाले आहे की जगाला लक्ष्य गाठता येणार नाही. बर्‍याच आरोग्य तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे, की बहुतेक कमी उत्पन्न असलेले देश लक्ष्यापेक्षा खूप कमी असतील. अमेरिकेची मदत बंद झाल्यामुळे आणि सरकार आणि देणगीदारांच्या प्राधान्यक्रमात बदल झाल्यामुळे हे घडेल.

Advertisement

आफ्रिकेतील वैद्यकीय तज्ज्ञांच्या म्हणण्यानुसार, लसीकरण (Vaccination) मोहीम रुळावरून घसरली आहे. जगातील 82 गरीब देशांपैकी फक्त काही देशांनी 70% लसीकरणाचे लक्ष्य गाठले आहे. ऑक्सफर्ड युनिव्हर्सिटीच्या आकडेवारीनुसार, अनेक देश 20% च्या खाली आहेत. याउलट, 70% लस जगातील दोन तृतीयांश श्रीमंत देशांमध्ये दिली गेली आहे.

Advertisement

तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की जागतिक मोहीम अपूर्ण ठेवल्यास नवीन धोकादायक प्रकारांचा उदय होऊ शकतो. अलिकडच्या काही महिन्यांत पूर्व युरोप आणि मध्य पूर्वेसह जगाच्या विविध भागांमध्ये लसीकरणाचे दर कमालीचे घसरले आहेत. ते सुमारे 35 टक्के आहे. आफ्रिकेत 17 टक्क्यांहून कमी लस दिली गेली आहे.

Advertisement

चीन कोरोनाने हैराण..! कोरोना रोखण्यासाठी ‘त्या’ जिल्ह्यासाठी घेतला ‘हा’ मोठा निर्णय..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply