Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काळजी घ्या..! जगात पुन्हा वाढतोय कोरोना; आफ्रिका-अमेरिकेत नव्या रुग्णांत वाढ; जाणून घ्या, डिटेल..

दिल्ली : कोरोना पुन्हा जगभरात वेगाने फैलावत चालला आहे. चीनमध्ये (China) परिस्थिती वाईट आहे. शांघायमध्ये गेल्या 24 तासांत कोरोनामुळे 39 मृत्यू झाले आहेत, तर 21,058 संक्रमित (Corona Patient) देखील आढळले आहेत. शांघायमधील मृतांची संख्या आता 87 वर पोहोचली आहे. त्याचवेळी, जर्मनी आणि फ्रान्समध्ये एका आठवड्यात कोरोनामुळे मृत्यू झालेल्यांची संख्या वाढली आहे. आफ्रिका आणि अमेरिकेतही कोरोनाचा आलेख वेगाने वाढत आहे.

Advertisement

चीनमधील शांघायमध्ये कोरोनामुळे एकूण 87 लोकांचा मृत्यू झाला आहे, ज्यांचे सरासरी वय सुमारे 81 वर्षे होते. महापालिका आरोग्य आयोगाने रविवारी ही माहिती दिली. शिन्हुआ या वृत्तसंस्थेने आयोगाच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, मृतांपैकी ज्येष्ठाचे वय 101 वर्षे आहे. या साथीच्या रोगामुळे मरण पावलेल्यांना घातक ट्यूमर, हृदयरोग आणि रक्तदाब यांसारख्या गंभीर आरोग्य समस्या होत्या. शांघायमध्ये 157 कोविड रुग्ण गंभीर स्थितीत आहेत. गेल्या 24 तासांत शांघायमध्ये 1,401 स्थानिक पातळीवर संक्रमित COVID-19 प्रकरणे आणि 19,657 स्थानिक पातळीवर लक्षणे नसलेल्या प्रकरणांची खात्री झाली आहे.

Advertisement

वर्ल्डोमीटरच्या अहवालानुसार, गेल्या 24 तासांत फ्रान्समध्ये 58,000 आणि अमेरिकेत 12,000 रुग्ण आढळले आहेत. दक्षिण कोरियामध्ये सर्वाधिक 64,725 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. मृतांच्या संख्येबद्दल सांगितले तर फ्रान्समध्ये 40 आणि अमेरिकेत 14 जणांचा मृत्यू झाला आहे.

Advertisement

गेल्या वर्षाच्या मध्यात, जागतिक आरोग्य संघटनेने जून 2022 पर्यंत प्रत्येक देशात कोविड-19 विरुद्ध 70% लस (Vaccine) उपलब्ध करून देण्याचे महत्त्वाकांक्षी लक्ष्य पुढे ढकलले. ते म्हणाले की, साथीच्या रोगाचा अंत करण्यासाठी हे आवश्यक आहे. हे आता स्पष्ट झाले आहे की जगाला लक्ष्य गाठता येणार नाही. बर्‍याच आरोग्य तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे, की बहुतेक कमी उत्पन्न असलेले देश लक्ष्यापेक्षा खूप कमी असतील. अमेरिकेची मदत बंद झाल्यामुळे आणि सरकार आणि देणगीदारांच्या प्राधान्यक्रमात बदल झाल्यामुळे हे घडेल.

Loading...
Advertisement

आफ्रिकेतील वैद्यकीय तज्ज्ञांच्या म्हणण्यानुसार, लसीकरण (Vaccination) मोहीम रुळावरून घसरली आहे. जगातील 82 गरीब देशांपैकी फक्त काही देशांनी 70% लसीकरणाचे लक्ष्य गाठले आहे. ऑक्सफर्ड युनिव्हर्सिटीच्या आकडेवारीनुसार, अनेक देश 20% च्या खाली आहेत. याउलट, 70% लस जगातील दोन तृतीयांश श्रीमंत देशांमध्ये दिली गेली आहे.

Advertisement

तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की जागतिक मोहीम अपूर्ण ठेवल्यास नवीन धोकादायक प्रकारांचा उदय होऊ शकतो. अलिकडच्या काही महिन्यांत पूर्व युरोप आणि मध्य पूर्वेसह जगाच्या विविध भागांमध्ये लसीकरणाचे दर कमालीचे घसरले आहेत. ते सुमारे 35 टक्के आहे. आफ्रिकेत 17 टक्क्यांहून कमी लस दिली गेली आहे.

Advertisement

कोरोनाच्या संकटातही भारताने जगात केले मोठे रेकॉर्ड.. शेतकऱ्यांनी दिला अर्थव्यवस्थेला आधार.. जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply