Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोना अपडेट : राष्ट्रीय राजधानीत पुन्हा वाढले टेन्शन.. एकाच दिवसात सापडले ‘इतके’ नवे रुग्ण

दिल्ली : राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीत सलग दुसऱ्या दिवशी कोरोना विषाणूचे एक हजारांहून अधिक नवीन रुग्ण आढळले आहेत. शनिवारी गेल्या 24 तासात कोरोना विषाणूचे 1094 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. साथीच्या आजाराने दोन रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. गेल्या काही दिवसांपासून नवीन प्रकरणांमध्ये वाढ झाल्यानंतर राज्यातील अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या 3,705 वर पोहोचली आहे. शनिवारी 640 रुग्ण बरे झाले.

Advertisement

दिल्लीमध्ये कोरोनाच्या पॉजिटिविटी दरामुळे गेल्या काही दिवसांपासून पॉजिटिविटी दर सतत 4 टक्क्यांच्या वर राहिला आहे. दिल्लीतील पॉजिटिविटी दर सध्या 4.82 टक्क्यांवर पोहोचला आहे. एका दिवसापूर्वी, शहरात कोविडसाठी 22,614 नमुने तपासण्यात आले होते. राष्ट्रीय राजधानीत आतापर्यंत एकूण 18,73,793 संसर्गाची प्रकरणे नोंदली गेली आहेत आणि कोविड -19 मुळे 26,166 रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे.

Advertisement

आकडेवारीनुसार, रुग्णालयात पोहोचणाऱ्या कोविड रुग्णांची संख्या कमी आहे, जी उपचार घेत असलेल्या एकूण रुग्णांच्या तीन टक्क्यांपेक्षा कमी आहे. सध्या दिल्लीतील रुग्णालयांमध्ये 79 कोविड रुग्ण दाखल आहेत तर 2532 लोक होम आयसोलेशनमध्ये आहेत. शुक्रवारी दिल्लीत कोरोना विषाणूचे 1042 रुग्ण आढळले होते. त्याच वेळी, संसर्ग दर 4.64 टक्के होता. गुरुवारी दिल्लीत एकूण 965 नवीन रुग्ण आढळून आले होते आणि संसर्ग दर 4.71 टक्के होता. त्याच वेळी, बुधवारी, 1009 लोक संक्रमित आढळले होते तर संसर्ग दर 5.7 टक्के असल्याचे सांगण्यात आले.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, देशातील 5 राज्यांमध्ये कोरोनाच्या वाढत्या रुग्णांवर केंद्र सरकारने चिंता व्यक्त केली आहे. या राज्यांना पत्र लिहून केंद्राने या राज्यांच्या कोरोना प्रकरणावर नियंत्रण कसे ठेवायचे हे सांगितले आहे. केंद्राने या राज्यांना सांगितले आहे की, गेल्या काही दिवसांत कोरोना संसर्गाची प्रकरणे (Corona Patient) आणि सकारात्मकतेत (Positivity Rate) वाढ होत आहे. त्यामुळे या राज्यांनी तातडीने पावले उचलण्याची गरज आहे. चाचणी, ट्रॅक, उपचार आणि लसीकरणात वाढ (Increase in Vaccination) करण्याची गरज असल्याचे मोदी सरकारने पत्रात म्हटले आहे. केंद्राने या राज्यांना या प्रकरणावर बारकाईने लक्ष ठेवण्यास सांगितले आहे आणि एखाद्या विशिष्ट क्षेत्रात प्रकरणे वाढताच तेथे आवश्यक पावले उचलावीत, असेही म्हटले आहे.

Advertisement

Corona Update : साडेचार लाख तपासण्यात सापडले ‘इतके’ कोरोना रुग्ण; काळजी घ्या, कोरोना पुन्हा वाढतोय..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply