Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Corona Update : साडेचार लाख तपासण्यात सापडले ‘इतके’ कोरोना रुग्ण; काळजी घ्या, कोरोना पुन्हा वाढतोय..

दिल्ली : देशात कोरोनाचा वेग पुन्हा एकदा वाढताना दिसत आहे. रोज नवीन रुग्ण वाढत आहेत. हीच गती कायम राहिल्यास देश पुन्हा नव्या लाटेच्या कचाट्यात येऊ शकतो. ओमिक्रॉनमुळे (Omicron) देशात तिसरी लाट आली, जी दुसऱ्या लाटेपेक्षा कमी धोकादायक होती. केंद्रीय आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाने जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 2527 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. त्याच वेळी, या कालावधीत 1656 लोक या आजारातून बरे झाले आहेत.

Advertisement

देशात सध्या 15079 अॅक्टिव्ह रुग्ण आहेत, जे केवळ 0.04 टक्के आहे. त्याच वेळी, रिकव्हरी दर 98.75 टक्क्यांच्या जवळ आहे ही दिलासादायक गोष्ट आहे. आतापर्यंत 4,25,17,724 रुग्णांनी या आजारावर यशस्वी मात केली आहे. काल दिवसभरात 4,55,179 नमुने तपासण्यात आले. देशात मोठ्या प्रमाणावर लसीकरण मोहिमा राबवल्या जात आहेत. आतापर्यंत या लसीचे 187.46 डोस लोकांना देण्यात आले आहेत. यामध्ये प्रथम, द्वितीय आणि बूस्टर डोस आकडेवारीचा समावेश आहे. देशाची राजधानी दिल्लीत कोरोनाचे रुग्ण सर्वाधिक वाढत आहेत. काल येथे संसर्गाची 1,042 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. याबरोबरच साथीच्या आजाराने एका दिवसात दोन जणांचा मृत्यू झाला आहे. दिल्लीत संसर्गाचे प्रमाण 4.64 टक्के आहे.

Advertisement

दरम्यान, देशातील 5 राज्यांमध्ये कोरोनाच्या वाढत्या रुग्णांवर केंद्र सरकारने चिंता व्यक्त केली आहे. या राज्यांना पत्र लिहून केंद्राने या राज्यांच्या कोरोना प्रकरणावर नियंत्रण कसे ठेवायचे हे सांगितले आहे. केंद्राने या राज्यांना सांगितले आहे की, गेल्या काही दिवसांत कोरोना संसर्गाची प्रकरणे (Corona Patient) आणि सकारात्मकतेत (Positivity Rate) वाढ होत आहे. त्यामुळे या राज्यांनी तातडीने पावले उचलण्याची गरज आहे. चाचणी, ट्रॅक, उपचार आणि लसीकरणात वाढ (Increase in Vaccination) करण्याची गरज असल्याचे मोदी सरकारने पत्रात म्हटले आहे. केंद्राने या राज्यांना या प्रकरणावर बारकाईने लक्ष ठेवण्यास सांगितले आहे आणि एखाद्या विशिष्ट क्षेत्रात प्रकरणे वाढताच तेथे आवश्यक पावले उचलावीत, असेही म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

कोरोनावरील उपचारासाठी मंत्र्यांचा सरकारी तिजोरातून लाखोंचा खर्च, कोणी किती रुपये खर्च केले, पाहा यादी..!

Advertisement

युरोपात कोरोना पुन्हा आऊट ऑफ कंट्रोल..! ‘या’ देशांत रोज सापडतात लाखो रुग्ण; जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply