Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आरोग्य कर्मचाऱ्यांसाठी केंद्र सरकारने घेतलाय मोठा निर्णय; कोरोनाच्या संकटात मिळणार दिलासा..

दिल्ली – कोरोना विरोधात संघर्ष करणाऱ्या आरोग्य कर्मचाऱ्यांसाठी (Health Employee) केंद्र सरकारच्या विमा योजनेची (Insurance Scheme) मुदत 180 दिवसांसाठी वाढ करण्यात आली आहे. “प्रधानमंत्री गरीब कल्याण पॅकेज (PMGKP) अंतगर्त आरोग्य कर्मचार्‍यांसाठी विमा योजना 19 एप्रिल 2022 पासून आणखी 180 दिवसांसाठी वाढ करण्यात आली आहे असे आदेशात म्हटले आहे. त्यात म्हटले आहे, की “कोरोना रूग्णांची काळजी घेणाऱ्या आरोग्य कर्मचाऱ्यांच्या अवलंबितांना संरक्षण कवच देणे सुरू ठेवण्यासाठी पॉलिसी मुदतवाढ करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.”

Advertisement

सर्व राज्ये/केंद्रशासित प्रदेशांचे अतिरिक्त मुख्य सचिव (आरोग्य)/प्रधान सचिव (आरोग्य)/सचिव (आरोग्य) यांना 19 एप्रिल 2022 रोजी त्यांच्या संबंधित राज्ये/केंद्रशासित प्रदेशांमधील आरोग्य कर्मचाऱ्यांमध्ये व्यापक प्रचार करण्यासाठी आमंत्रित करण्यात आले आहे. या संदर्भात आदेश जारी केले आहे.

Advertisement

30 मार्च 2020 रोजी आरोग्य कर्मचारी आणि कोरोना रूग्णांच्या थेट संपर्कात असलेल्या खाजगी आरोग्य कर्मचार्‍यांसह 22.12 लाख आरोग्य सेवा प्रदात्यांना 50 लाख रुपयांचे सर्वसमावेशक वैयक्तिक अपघात कवच प्रदान करण्यासाठी प्रधानमंत्री गरीब कल्याण पॅकेज लाँच करण्यात आले.

Advertisement

याशिवाय, अप्रत्याशित परिस्थितीमुळे, कोविड-19 च्या काळजीसाठी केंद्र/राज्ये/केंद्रशासित प्रदेशांची राज्य/केंद्रीय रुग्णालये/स्वायत्त रुग्णालये, एम्स आणि राष्ट्रीय महत्त्वाच्या संस्था/रुग्णालये यांची खास नियुक्ती केंद्रीय मंत्रालयांच्या रुग्णालयांनी केली आहे. खाजगी रुग्णालयातील कर्मचारी / सेवानिवृत्त / स्वयंसेवक / स्थानिक शहरी संस्था / कंत्राटी / दैनंदिन वेतन / रेडीमेड हॉस्पिटलद्वारे अधिग्रहित केलेले कर्मचारी देखील या योजनेंतर्गत येतात, अशी माहिती सरकारकडून देण्यात आली.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, देशातील काही राज्यांत पुन्हा कोरोनाचेे रुग्ण वाढत आहेत. त्यामुळे केंद्र आणि राज्य सरकार सतर्क झाले आहेत. या राज्यांतील कोरोना परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवण्यात येत आहे. त्यानुसार केंद्रीय आरोग्य विभागाकडून संबंधित राज्यांना आवश्यक सूचना सातत्याने देण्यात येत आहेत.

Advertisement

कोरोनाने टेन्शन वाढले..! ‘या’ देशांत दररोज सापडताहेत ‘इतके’ रुग्ण; पहा, काय आहे तेथील परिस्थिती..

Advertisement

कोरोनाने पुन्हा आणलाय नवा वाद..! केरळ सरकारने केंद्र सरकारला दिलेय ‘हे’ उत्तर..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply