Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाने पुन्हा आणलाय नवा वाद..! केरळ सरकारने केंद्र सरकारला दिलेय ‘हे’ उत्तर..

दिल्ली- केरळ सरकारने मंगळवारी हे आरोप फेटाळून लावले की ते दररोज कोरोनाशी संबंधित डेटा केंद्राला पाठवत नाहीत. यासंदर्भात राष्ट्रीय पातळीवर चालवले जाणारे अभियानही निषेधार्ह असल्याचे केरळ सरकारने (Kerala Govt) म्हटले आहे. सोमवारी केंद्रीय संयुक्त आरोग्य सचिव अग्रवाल यांनी केरळच्या प्रधान आरोग्य सचिवांना पत्र लिहून दररोज कोरोनाशी संबंधित डेटा पाठवण्यास सांगितले. त्यांनी पत्रात असेही लिहिले आहे की, असे आढळून आले आहे, की केरळ सरकार 5 दिवसांच्या अंतराने कोरोनाशी संबंधित डेटा देते. जेणेकरून संसर्गाची प्रकरणे, मृत्यूची संख्या आणि संसर्ग दर यांसारख्या साथीच्या आजाराशी संबंधित डेटा मागे पुढे होऊ शकतो.

Advertisement

याला उत्तर देताना केरळच्या आरोग्य मंत्री वीणा जॉर्ज म्हणाल्या, की विहित नमुन्यातील कोरोनाची आकडेवारी राज्य सरकारकडून केंद्राला बरोबर दिली जाते. ते म्हणाले की, डिजिटल डेटा लपवला जाऊ शकत नाही. केंद्रीय सहआरोग्य सचिवांनी राज्याच्या प्रधान आरोग्य सचिवांना पाठवलेले पत्र याआधीच माध्यमांपर्यंत पोहोचल्याने त्यांनी नाराजी व्यक्त केली.

Advertisement

मंत्र्यांनी सांगितले की राज्य सरकार सर्व तपशीलांसह केंद्राच्या पत्राला उत्तर पाठवेल. ते म्हणाले की, संसर्गाची संख्या कमी झाल्यामुळे राज्य सरकारने 10 एप्रिलपासून दररोज संक्रमित आकडेवारी प्रकाशित करणे बंद केले आहे. परंतु त्याचा डेटा संकलित करून केंद्राकडे नियमित पाठविला जातो. त्यामुळे राज्य सरकारने केंद्राकडे आकडेवारी पाठवली नाही, असे म्हणणे योग्य ठरणार नाही.

Loading...
Advertisement

देशातील नुकत्याच झालेल्या कोरोना प्रकरणांबद्दल (Corona Patient) सांगितले तर आदल्या दिवसाच्या तुलनेत मंगळवारी देशात कोरोना संसर्गाच्या नवीन प्रकरणांमध्ये मोठी घट झाली आहे. कोविन पोर्टलच्या (Cowin Portal) आकडेवारीनुसार अँटी-कोरोना लसीचे (Corona Vaccine) एकूण 186.77 कोटी डोस लागू करण्यात आले आहेत. यामध्ये 99.83 कोटी प्रथम, 84.49 कोटी द्वितीय आणि 2.44 कोटी दक्षता डोसचा समावेश आहे.

Advertisement

चीनमध्ये अजूनही कोरोनाचे थैमान..! तब्बल ‘इतक्या’ शहरात केलेय कठोर लॉकडाऊन; जाणून घ्या Corona Update

Advertisement

दिल्लीत कोरोनाचा धोका पुन्हा वाढला.. सरकारने दिलेत ‘हे’ महत्वाचे आदेश; वाचा महत्वाची माहिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply