Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र… कोरोनामुळे पुन्हा दहशत: मृतांचा आकडा पाहून WHO म्हणाला हा “मोठ्या संकटाचा ..

दिल्ली – जगातील कोरोना (Corona) रुग्णांची वाढती संख्या एका नव्या संकटाचा इशारा देत आहे, तर काही देशांमध्ये चाचणीचे प्रमाण कमी झाले आहे. जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) देशांना कोरोनाबाबत अधिक सतर्क राहण्याचा इशारा दिला आहे. महिनाभर कोरोनाची प्रकरणे कमी केल्यानंतर गेल्या आठवड्यात पुन्हा जगभरात कोरोनाचे रुग्ण वाढू लागले आहेत. या संसर्गाचा प्रसार रोखण्यासाठी आशिया आणि चीनमधील जिलिन प्रांतात लॉकडाऊन लागू करण्यात येत आहे. डब्ल्यूएचओने सांगितले की, अनेक कारणांमुळे एकत्रितपणे कोरोनाच्या आकडेवारीत वाढ झाली आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

डब्ल्यूएचओचे प्रमुख टेड्रोस अॅधानोम गेब्रेयसस यांनी पत्रकारांना सांगितले, “काही देशांमध्ये कमी चाचणी असूनही कोरोनाचे आकडे वाढत आहेत. याचा अर्थ असा की आपण जे पाहत आहोत ते एका मोठ्या समस्येचा एक छोटासा नमुना आहे.”

Advertisement

WHO अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, काही देशांमध्ये लसीचा दरही कमी आहे आणि याचा एक भाग मोठ्या प्रमाणावर चुकीची माहिती पसरवण्यामागे आहे. त्यामुळे कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये वाढ झाल्याचे दिसून येते.

Loading...
Advertisement

गेल्या आठवड्याच्या तुलनेत नवीन कोरोना संसर्गाचा जागतिक दर 8% ने वाढला आहे. केवळ 7 ते 13 मार्च दरम्यान, जगात 43,000 लोकांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आणि 11 दशलक्ष नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. यावर्षी जानेवारीनंतर पहिल्यांदाच कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये एवढी वाढ झाली आहे.

Advertisement

कोरोना प्रकरणांमध्ये सर्वाधिक उडी पश्चिम पॅसिफिक प्रदेशात झाली आहे. दक्षिण कोरिया आणि चीनचा समावेश आहे. येथे कोरोनाची प्रकरणे 25% आणि कोरोनामुळे मृत्यू 27% वाढले.

Advertisement

आफ्रिकेतही कोरोनाचे नवीन रुग्ण 12% आणि मृतांचा आकडा 14% ने वाढला आहे. त्याच वेळी, अनेक तज्ञांचा असा विश्वास आहे की युरोपला कोरोनाव्हायरसच्या नवीन लाटेचा सामना करावा लागत आहे. मार्चपासून ऑस्ट्रिया, जर्मनी, स्वित्झर्लंड, नेदरलँड आणि ब्रिटनमध्ये कोरोनाबाधितांची संख्या वाढत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply