Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Corona Update : कोरोनाचा विळखा होतोय कमी; 24 तासांत सापडलेत फक्त ‘इतके’ नवे रुग्ण..

मुंबई : देशात कोरोना व्हायरसचा संसर्ग आता वेगाने कमी होत चालला आहे. आदल्या दिवशी देशात कोविड-19 चे फक्त 3,993 नवीन रुग्ण आढळले आणि 108 लोकांचा मृत्यू झाला. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, आता संपूर्ण देशात अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या 5 हजारांहून कमी झाली आहे. सध्या 49948 अॅक्टिव्ह प्रकरणे आहेत.

Advertisement

सोमवारी केरळमध्ये कोरोना संसर्गाची 1,223 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली, त्यानंतर राज्यातील संक्रमितांची संख्या 65,13,312 झाली आहे. राज्यात संसर्गामुळे 83 जणांचा मृत्यू झाला असून, त्यानंतर राज्यातील साथीच्या आजारामुळे मृत्यूंची संख्या 66,263 झाली आहे. राज्यात 2424 लोक संसर्गातून बरे झाले आहेत, त्यानंतर संसर्गमुक्त झालेल्यांची संख्या 64,33,365 इतकी आहे.

Advertisement

राजस्थानमध्ये सोमवारी आणखी दोन रुग्णांचा मृत्यू झाला असून, कोरोनाचे 130 हून अधिक नवीन रुग्ण आढळले आहेत. वैद्यकीय विभागाच्या म्हणण्यानुसार, 24 तासांत 133 नवीन रुग्णांची नोंद झाली. जयपूर जिल्ह्यात सर्वाधिक 67 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आहेत, तर बिकानेरमध्ये 12 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत आणि उर्वरित जिल्ह्यांमध्ये कमी नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आहेत, तर दौसा, जालोर, भरतपूर, छत्तीरगड, ढोलपूर, डुंगरपूर, करौली, कोटा, पाली आणि प्रतापगडमध्ये एकही नवीन रुग्ण आढळला नाही.

Loading...
Advertisement

मध्य प्रदेशात सोमवारी कोरोना विषाणूच्या संसर्गाची 117 नवीन प्रकरणे समोर आल्याने संक्रमित लोकांची संख्या 10,40,172 वर पोहोचली आहे. आरोग्य विभागाच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, राज्यात गेल्या 24 तासांत या आजाराने एकाही व्यक्तीचा मृत्यू झाला नाही. राज्यात या आजाराने आतापर्यंत एकूण 10,733 जणांचा मृत्यू झाला आहे. ते म्हणाले की, सोमवारी इंदूरमध्ये 6 आणि भोपाळमध्ये 12 कोरोना विषाणू संसर्गाची नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत.

Advertisement

दरम्यान, जगभरात अनेक ठिकाणी कोरोना मात्र वेगाने फैलावत चालला आहे. काल चीनमध्ये मोठ्या संख्येने कोरोना रुग्ण आढळले. तसेच हाँगकाँग मध्ये सुद्धा कोरोनाने थैमान घातले आहे. या व्यतिरिक्त अमेरिका आणि काही युरोपिय देशांमध्ये अजूनही हजारोंच्या संख्येने कोरोना रुग्ण आढळून येत आहेत.

Advertisement

कोरोना अपडेट : कोरोना रुग्णांच्या संख्येत आणखी घट.. पहा, 24 तासांत किती नवे रुग्ण सापडले..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply