Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

दिलासादायक बातमी..! मागील 24 तासांत सापडले फक्त ‘इतके’ रुग्ण; पहा, कोरोनाचा त्रास कसा होतोय कमी..?

दिल्ली : गेल्या 24 तासांत देशात कोरोनाचे फक्त 11,499 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. रुग्णसंख्या कालच्या तुलनेत 12.6 टक्के कमी आहेत. त्याच वेळी, 23,598 लोक कोरोनामधून बरे झाले आणि 255 लोकांचा या घातक आजारामुळे मृत्यू झाला. आता देशात एकूण प्रकरणे 4,29,05,844 वर पोहोचली आहेत. अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या 1,21,881 वर गेली आहे. देशात आतापर्यंत एकूण 1,77,17,68,379 लोकांचे लसीकरण करण्यात आले आहे.

Advertisement

त्याच वेळी, काल कोरोनाचे 13166 नवीन रुग्ण सापडले होते आणि 302 लोकांचा मृत्यू झाला होता. देशात जिथे कोरोनाचे रुग्ण कमी येत आहेत, ते पाहता गृह मंत्रालय आता निर्बंध आणखी कमी करण्याचा विचार करत आहे. मंत्रालयाने सर्व राज्यांच्या मुख्य सचिवांना पत्र लिहून शाळा, महाविद्यालये, रेस्टॉरंट, सिनेमा हॉल आणि व्यायामशाळा यांसह अनेक व्यावसायिक उपक्रमांवरील बंदी जोखमीचे मूल्यांकन केल्यानंतर मागे घेण्यात यावी, असे निर्देश दिले आहेत. गृह मंत्रालयाने जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकात असे म्हटले आहे की, आता देशातील परिस्थिती सुधारत आहे. अशा परिस्थितीत धोक्याचे आकलन करून आर्थिक उपक्रम सुरू करण्याची गरज आहे.

Advertisement

राष्ट्रीय राजधानी दिल्ली शहरात कोरोनाची प्रकरणे आता लक्षणीयरीत्या कमी झाली आहेत. प्रकरणांमध्ये घट झाल्यामुळे पॉजिटिविटी दरातही घट झाली आहे. त्यामुळे दिल्ली आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरणाने शहरात लागू केलेले कोरोना निर्बंध मागे घेतले आहेत. याबाबत माहिती देताना मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल म्हणाले की, 1 एप्रिलपासून शाळा पूर्णपणे ऑफलाइन सुरू होतील. तसेच मास्क न लावल्यास आता दोन हजारांऐवजी 500 रुपये शुल्क आकारले जाणार आहे.

Loading...
Advertisement

शुक्रवारी राजधानीत कोविड-19 चे 460 नवीन रुग्ण आढळले, तर आणखी दोन रुग्णांचा संसर्गामुळे मृत्यू झाला. दिल्लीच्या आरोग्य विभागाने ही माहिती दिली आहे. दिल्लीतील संसर्ग दर 0.81 टक्क्यांवर आला आहे. कोरोना संक्रमितांची संख्या 18,58,614 झाली आहे तर मृत्यूंची संख्या 26,117 झाली आहे. एका दिवसाआधी शहरात 56,984 कोविड-19 तपासण्या करण्यात आल्या होत्या.

Advertisement

बापरे.. देशातील ‘त्या’ 47 जिल्ह्यांमुळे सरकारचे टेन्शन वाढले; पहा, येथे कोरोना कसा करतोय हैराण..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply