Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बापरे.. देशातील ‘त्या’ 47 जिल्ह्यांमुळे सरकारचे टेन्शन वाढले; पहा, येथे कोरोना कसा करतोय हैराण..

मुंबई : देशात कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये (Corona virus)  घट सुरूच आहे. 20 जानेवारी रोजी दररोज कोविड प्रकरणांची संख्या 3 लाखांच्या पुढे गेली होती. आता ते 15 हजारांवर आले आहे. कोरोनामधून बरे होण्याचे प्रमाणही सातत्याने वाढत आहे, तरीही काही राज्यांनी सरकारचे टेन्शन कायम ठेवले आहे. या राज्यात पॉजिटिविटी दर (positivity rate) 5 टक्क्यांपेक्षा जास्त आहे.

Advertisement

आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, देशातील पॉजिटिविटी दर मिझोराममध्ये 20.17 टक्के आणि केरळमध्ये 7.82 टक्के आहे. देशातील आठ राज्यांमध्ये 47 जिल्हे असे आहेत जिथे साप्ताहिक पॉजिटिविटी दर 10 टक्क्यांपेक्षा जास्त आहे. या राज्यांमध्ये 100 लोकांमागे 10 पेक्षा जास्त लोक कोरोना संक्रमित आढळत आहेत. यातील बहुतांश जिल्हे केरळमधील आहेत. दुसरीकडे, अरुणाचल प्रदेशातील दोन जिल्ह्यांमध्ये गेल्या आठवड्यात 67 टक्के नमुने संक्रमित आढळले आहेत.

Advertisement

मिझोराममधील तीन जिल्ह्यांमध्ये पॉजिटिविटी दर 25 टक्क्यांपेक्षा अधिक नोंदला गेला आहे. केरळ आणि मिझोराम वगळता इतर सर्व राज्यांमध्ये पॉजिटिविटी दर 5 टक्क्यांपेक्षा कमी आहे. दिल्लीत गेल्या चार दिवसांपासून पॉजिटिविटी दर 2 टक्क्यांहून कमी राहिला आहे. तज्ज्ञ डॉ. युधवीर सिंग म्हणाले, की देशातील कोरोनाची तिसरी लाट (Covid Third Wave) जवळपास संपली आहे.

Loading...
Advertisement

काही भागात प्रकरणे समोर येऊ शकतात, परंतु आता देशभरात संसर्गाच्या प्रकरणांमध्ये कोणतीही वाढ होणार नाही. अशा परिस्थितीत येत्या काही दिवसांत पॉजिटिविटीचे प्रमाण कमी होईल, जरी नवीन व्हेरिएंट येण्याची शक्यता लक्षात घेता वृद्ध आणि जुनाट आजार असलेल्या लोकांनी अद्याप अधिक सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे.

Advertisement

देशात गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 13,166 रुग्ण आढळले आहेत. या दरम्यान 26,988 लोक बरे झाले आहेत. तर 302 जणांचा मृत्यू झाला आहे. देशातील पॉजिटिविटी दर आता 1.28 टक्क्यांवर आला आहे. रिकव्हरी दर (Recovery Rate) 98.49 वर गेला आहे. देशात लसीकरण मोहीमही जोरात सुरू आहे. आतापर्यंत 176 कोटी लसीचे डोस देण्यात आले आहेत.

Advertisement

Corona Update : कोरोनाबाबत नवीन अपडेट.. पहा, देशात कोरोना रुग्ण वाढले की घटले..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply