Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोनाबाधितांच्या संख्येबाबत ही माहिती आली समोर .. गेल्या २४ तासात आढळले इतके बाधित

मुंबई : गेल्या आठवडाभरापासून (week) देशात कोरोनाच्या (corona) साथीने दम धरलेला दिसत आहे. बाधितांची संख्या सातत्याने कमी होत आहे. आरोग्य मंत्रालयाने (health department) जारी केलेल्या मंगळवारच्या (Tuesday) आकडेवारीनुसार गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 27,409 रुग्ण आढळले आहेत. जे शनिवारच्या (saturday) आकडेवारीपेक्षा सुमारे 25 टक्के कमी आहेत. यादरम्यान 347 लोकांचा मृत्यू (people death) झाला.

Advertisement

आरोग्य मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार देशात आता 4, 23,127 सक्रिय प्रकरणे शिल्लक आहेत. त्याचवेळी आतापर्यंत बरे झालेल्या रुग्णांची संख्या 4.17 कोटींवर पोहोचली आहे. गेल्या एका आठवड्यात महाराष्ट्रात सक्रिय कोविड रुग्णांची संख्या 1.06 लाखांवरून 45, 905 वर आली आहे. अवघ्या सात दिवसांत 60,000 हून अधिक लोक बरे झाले. ही दिलासा देणारी बातमी आहे कारण गेल्या वर्षी राज्यात कोविड प्रकरणांमध्ये अशीच घट होण्यास आठ आठवडे लागले होते.

Advertisement

देशाची राजधानी दिल्लीतही कोरोनाचे रुग्ण झपाट्याने कमी होत आहेत. गेल्या 24 तासांत येथे 586 नवीन रुग्ण आढळले असून चार जणांचा मृत्यू झाला आहे. दुसरीकडे, सक्रिय रुग्णांबद्दल बोला, तो 3416 वर आला आहे. मुंबईबद्दल बोलायचे झाले तर येथे गेल्या २४ तासांत कोरोनाचे १९२ नवीन रुग्ण आढळून आले असून केवळ दोन रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. यादरम्यान 350 लोक बरेही झाले आहेत.

Loading...
Advertisement

माहिती देताना इंडियन कौन्सिल ऑफ मेडिकल रिसर्च (ICMR) ने सांगितले की, काल भारतात कोरोना व्हायरससाठी 12 लाख 29 हजार 536 नमुने तपासण्यात आले. त्याच वेळी, महामारीच्या सुरुवातीपासून देशात एकूण 75,30,33,302 नमुना चाचण्या करण्यात आल्या आहेत. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने सांगितले की, आतापर्यंत देशभरात एकूण 173 कोटी, 42 लाख 62 हजार 440 कोरोना लसीचे डोस देण्यात आले आहेत.

Advertisement

आसाम सरकारने कोरोना प्रोटोकॉलबाबत नवीन आदेश जारी केले आहेत. 15 फेब्रुवारीपासून विमानतळ, रेल्वे स्थानक आणि रस्त्यांच्या हद्दीवरील आगमनाची अनिवार्य चाचणी बंद केली जाईल. आपत्कालीन/ओपीडी सेवेसाठी रुग्णालयात येणाऱ्या रुग्णांनाही कोरोना चाचणीतून सूट दिली जाईल.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply