Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोना अपडेट : तामिळनाडू, महाराष्ट्राने वाढविले टेंशन

नवी दिल्ली : केंद्र सरकारसोबतच्या बैठकांमध्ये अनेक राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांनी तिसऱ्या कोविड लाटेदरम्यान सरासरी 1-2 टक्के रुग्णांची नोंद केली आहे. जे प्रामुख्याने कोरोनाव्हायरसच्या ओमिक्रॉन आवृत्तीद्वारे मोठ्या प्रमाणात संसर्गामुळे होते. फक्त रुग्णालयात दाखल झाल्याची नोंद करण्यात आली आहे. केंद्र सरकारच्या उच्च सूत्रांच्या मते, दिल्ली आणि केरळसारख्या राज्यांमध्ये हॉस्पिटलायझेशन दर 3-4 टक्के नोंदवले गेले. तर तामिळनाडूमध्ये 6 टक्के आणि महाराष्ट्रात 10-15 टक्के हॉस्पिटलायझेशन दर नोंदवले गेले. तामिळनाडू आणि महाराष्ट्रातील  हॉस्पिटलायझेशन दराने प्रशासनाचे टेंशन वाढविले आहे.

Advertisement

केंद्राने केलेले प्राथमिक मूल्यांकन असे सुचविते की डेल्टा वेरिएंटच्या अवशिष्ट संसर्गाचा प्रसार – ज्याने दुस-या लहरी दरम्यान कहर केला हे तामिळनाडूमधील रुग्णालयात रुग्ण मोठ्या प्रमाणावर दाखल होण्याचे कारण असू शकते.

Advertisement

तथापि, केंद्र सरकारच्या वरिष्ठ अधिकार्‍यांचे म्हणणे आहे की, 10-11 टक्‍क्‍यांच्या रूग्णालयात दाखल होण्याचे प्रमाण, मुंबईला विशेषत: वैद्यकीय सरावाशी संबंधित समस्यांना तोंड द्यावे लागत आहे. कारण डॉक्‍टर मोनोक्लोनल ऍन्टीबॉडीजचा वापर करतात. ते काम करतात की नाही.

Loading...
Advertisement

महामारीच्या व्यवस्थापनाशी संबंधित एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले, गेल्या 10 दिवसांत, बहुतेक राज्यांमध्ये रूग्णांच्या रूग्णालयात दाखल होण्याचे प्रमाण सुमारे 1-2 टक्के नोंदवले जात आहे. दिल्लीत हे प्रमाण ३.३ टक्के आहे. पण तामिळनाडूमध्ये ते 6 टक्के आणि मुंबईत 10-11 टक्के आहे. आम्ही तामिळनाडूचे प्रकरण पाहत आहोत आणि आमचे प्राथमिक मूल्यांकन असे आहे की रुग्णालयात दाखल होण्याचे प्रमाण जास्त आहे कारण तेथे अजूनही डेल्टा वेरिएंट संसर्ग प्रचलित आहे, परंतु मुंबई ही एक अधिक गुंतागुंतीची केस आहे.

Advertisement

आमची उपचार मार्गदर्शक तत्त्वे अगदी स्पष्ट आहेत, परंतु डॉक्टर अजूनही मोनोक्लोनल अँटीबॉडीज वापरण्यासारखे निर्णय घेत आहेत, जरी ते ओमिक्रॉनसह कार्य करत नसले तरीही, ते म्हणाले हे व्यावसायिक वैद्यकीय निर्णय आहेत. त्यांच्याबद्दल प्रश्न विचारणे आमच्यासाठी खूप कठीण आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply