Take a fresh look at your lifestyle.

हेल्थ टिप्स : पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी बटाटाही फायदेशीर.. कसे ते जाणून घ्या

अहमदनगर : वजन कमी करण्यासाठी आणि पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी योग्य आणि पौष्टिक आहार घेणे आवश्यक आहे. यासाठी मीन राशीची योजना आवश्यक आहे, ज्यामध्ये तुम्ही वजन कमी करणारे पदार्थ समाविष्ट करा. पण तुम्हाला माहित आहे का की पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी कोणते पदार्थ खाल्ले जाऊ शकतात.

Advertisement

वजन कमी करण्यासाठी तुम्हाला विशेष आहार घेण्याची गरज नाही. तुमच्या दैनंदिन आहारात वापरण्यात येणारा एक पदार्थ जलद वजन कमी करण्यासाठी फायदेशीर ठरतो. वजन कमी करण्यासाठी बटाटा खूप फायदेशीर आहे. बटाट्यामध्ये जीवनसत्त्वे, खनिजे, फायबर आणि अनेक पोषक तत्त्वे आढळतात. बटाटे केवळ पोटाची चरबी कमी करत नाहीत तर पचनास मदत करतात आणि कर्करोगासारख्या आजाराचा धोकाही दूर करतात.

Advertisement

वजन कमी करण्यासाठी बटाटा देखील एक उत्तम पर्याय आहे कारण ते चरबीमुक्त आणि कॅलरी कमी आहे. पण वजन कमी करण्यासाठी बटाट्याचे सेवन कसे करावे हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. बटाट्याचे आरोग्यदायी फायदे आणि बटाटे खाण्याची पद्धत जाणून घेऊ या.

Advertisement

असे म्हटले जाते की पांढरा रंग आरोग्यासाठी हानिकारक आहे. जसे साखर, तांदूळ आणि मीठ, पण बटाटा पांढरा असो वा गोड, वजन कमी करण्यास मदत होते. बटाट्यामध्ये केळीपेक्षा जास्त पोटॅशियम असते. बटाट्यामध्ये फॅट जास्त आणि कॅलरीज कमी असतात.

Advertisement

फक्त साधा उकडलेला बटाटा खाल्ल्याने बराच वेळ पोट भरलेले वाटते आणि लवकर भूक लागत नाही. यामुळे वजन कमी होण्यास मदत होते. जाड लोकांना ‘अपचन’ची समस्या असू शकते, बटाटा अन्न पचवण्यासाठी फायदेशीर आहे.

Advertisement

बटाट्यामध्ये भूक, इन्सुलिन, जळजळ आणि झोपेवर परिणाम करणारे संयुगे असतात. आहारतज्ञ आणि पोषणतज्ञांच्या मते, दररोज भरपूर बटाटे खा. पण बटाट्याचे सेवन करताना इतर कोणत्याही आहाराचा आहारात समावेश करू नका.

Advertisement

बटाटे अनेक प्रकारे खाल्ले जाऊ शकतात. उकडलेले बटाटे खाण्याव्यतिरिक्त, तुम्ही बटाटे परत किंवा वाफवून खाऊ शकता. पण या प्रकारचा बटाटा खाण्यापूर्वी २४ तास फ्रीजमध्ये ठेवा. आपण इच्छित असल्यास आपण बटाट्यांमध्ये थोडेसे समुद्री मीठ किंवा रॉक मीठ घालू शकता. पण जास्त मीठ खाऊ नका. बटाट्याच्या आहारादरम्यान तुम्ही ब्लॅक टी, हर्बल टी, ब्लॅक कॉफी आणि दूध किंवा साखरेशिवाय पाणी पिऊ शकता. हा आहार करताना जड व्यायामाऐवजी हलका व्यायाम करावा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply