Take a fresh look at your lifestyle.

मधुमेहींनी या गोष्टींचे करावे सेवन.. रक्तातील साखरेची पातळी राहील नियंत्रणात

अहमदनगर : रक्तातील साखरेचे प्रमाण वाढल्यामुळे मधुमेहाची समस्या उद्भवते. निरोगी राहण्यासाठी रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात ठेवणे अत्यंत आवश्यक आहे. आजच्या काळात बदलती जीवनशैली आणि खाण्याच्या चुकीच्या सवयींमुळे मधुमेहाची समस्या सामान्य झाली आहे.

Advertisement

रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात ठेवण्यासाठी आहारात विशेष काळजी घेणे आवश्यक आहे. मधुमेहाच्या रुग्णांनी त्या गोष्टींचा आहारात समावेश करावा ज्यामुळे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते.  आज आम्‍ही तुम्‍हाला सांगणार आहोत की मधुमेहींनी कोणत्‍या पदार्थांचे सेवन करावे. या गोष्टींचे सेवन केल्याने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते.

Advertisement

भोपळा आणि त्याच्या बिया : मधुमेहाच्या रुग्णांनी भोपळा आणि त्याच्या बियांचे सेवन करावे. भोपळा आणि त्याच्या बियांचे सेवन केल्याने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते. भोपळ्यामध्ये भरपूर फायबर आणि अँटीऑक्सिडंट असतात जे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवण्यास मदत करतात.

Advertisement

काजू-बदाम : मधुमेहाच्या रुग्णांनी आपल्या आहारात नटांचा समावेश करावा. काजू, बदाम खाल्ल्याने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते. मधुमेहाच्या रुग्णांनी दररोज मर्यादित प्रमाणात नटांचे सेवन करावे.

Advertisement

ब्रोकोली : मधुमेहाच्या रुग्णांसाठी ब्रोकोली खूप फायदेशीर आहे. ब्रोकोलीच्या सेवनाने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते. ब्रोकोलीचे सेवन मधुमेहाच्या समस्येवर खूप फायदेशीर आहे.

Advertisement

भेंडी : मधुमेहाच्या रुग्णांनी भेंडीचा आहारात समावेश करावा. भेंडीच्या सेवनाने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते. महिलांच्या बोटात असे अनेक गुणधर्म आढळतात, जे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवण्यास मदत करतात.

Advertisement

मसूर आणि बीन्स : मसूर आणि बीन्स आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहेत. त्यांचे सेवन केल्याने रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते. मसूर आणि सोयाबीनचे सेवन केल्याने पचनसंस्थाही व्यवस्थित चालते. मधुमेहाच्या रुग्णांनी आपल्या आहारात डाळी आणि बीन्सचा समावेश करावा.

Advertisement

अंबाडी बिया : अंबाडीच्या बिया मधुमेहाच्या रुग्णांसाठी खूप फायदेशीर आहेत. फ्लेक्ससीडमध्ये असे अनेक गुणधर्म आढळतात जे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात ठेवण्यास मदत करतात. रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात ठेवण्यासाठी अंबाडीचे दररोज सेवन करावे.

Advertisement

ओट्सचे सेवन : ओट्सचे सेवन आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. ओट्समध्ये भरपूर फायबर असते जे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवण्यास मदत करते. मधुमेहाच्या रुग्णांनी रोज ओट्सचे सेवन करावे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply