Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Corona Update : देशभरात आज कोरोनाचे ‘इतके’ रुग्ण; पहा, किती आहे संक्रमण दर..

नवी दिल्ली : कोरोना संकटात सध्या रुग्णांची संख्या अतिशय वेगाने वाढत आहे. नवीन वर्षाच्या पहिल्या दिवशी दैनंदिन संसर्गाचा दर दोन टक्के होता, तो आता 15 टक्क्यांच्या जवळ पोहोचला आहे, म्हणजेच दोन आठवड्यात तो 13 टक्क्यांहून अधिक वाढला आहे. राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीत दैनंदिन संसर्ग दर 30 टक्क्यांच्या जवळ पोहोचला आहे. साप्ताहिक संसर्ग दरही दुहेरी अंकावर पोहोचला आहे. गेल्या काही दिवसांपासून दररोज समोर येणाऱ्या नवीन प्रकरणांची संख्या वेगाने वाढत आहे, परिणामी अॅक्टिव्ह प्रकरणे देखील 220 दिवसांच्या सर्वाधिक आहेत.

Advertisement

राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीत गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 24,383 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. दिल्लीत 92,273 अॅक्टिव्ह प्रकरणे आहेत. त्याच वेळी, आज उत्तराखंडमध्ये कोरोना विषाणूचे 3,200 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. आर्थिक राजधानी मुंबईत गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 11,317 नवे रुग्ण आढळले आहेत. महानगरात 84,352 अॅक्टिव्ह प्रकरणे आहेत. पश्चिम बंगालमध्ये कोरोनाचे 22,645 नवीन रुग्ण आढळून आले आहेत. सध्या बंगालमध्ये 1,45,483 अॅक्टिव्ह प्रकरणे आहेत.

Advertisement

शुक्रवारी सकाळी 8 वाजता केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने अपडेट केलेल्या आकडेवारीनुसार, दैनिक संसर्ग दर 14.78 टक्क्यांवर पोहोचला आहे तर साप्ताहिक संसर्ग दर 11.83 टक्के नोंदवला गेला आहे. 1 जानेवारी रोजी दैनंदिन संसर्ग दर 2.05 टक्के आणि साप्ताहिक संसर्ग दर 1.10 टक्के होता. जर आपण फक्त जानेवारी महिन्याचा विचार केला तर, आतापर्यंत दररोज नवीन रुग्णांच्या संख्येत 11 पट वाढ झाली आहे. मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 2,64,202 नवीन रुग्ण आढळले आहेत, तर 1 जानेवारीला केवळ 22,775 नवीन रुग्ण आढळले होते.

Loading...
Advertisement

अॅक्टिव्ह प्रकरणांमध्येही नवीन प्रकरणांमध्ये वेगाने वाढ होत आहे. सध्या, अॅक्टिव्ह प्रकरणे 12,72,073 पर्यंत वाढली आहेत जी 220 दिवसांमधील सर्वाधिक आहे आणि एकूण प्रकरणांपैकी 3.48 टक्के आहे. 1 जानेवारी रोजी अॅक्टिव्ह प्रकरणे 1,04,781 होती आणि एकूण प्रकरणांपैकी फक्त 0.30 टक्के राहिले.

Advertisement

कोरोनाच्या नवीन प्रकार ओमिक्रॉनमुळे परिस्थिती बदलण्याची अपेक्षा आहे. याचे मुख्य कारण म्हणजे ओमिक्रॉनची वाढती प्रकरणे. गेल्या एका दिवसात नवीन प्रकरणांमध्ये 6.7 टक्क्यांनी वाढ झाली असून ओमिक्रॉन हे त्याचे प्रमुख कारण असल्याचे मानले जात आहे. आतापर्यंत देशात ओमिक्रॉनची एकूण 5753 प्रकरणे आढळून आली आहेत.

Advertisement

ओमिक्रॉन जाताच संपेल का कोरोना महामारी.. काय म्हणतात आरोग्य तज्ज्ञ

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply