Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

सोप्पंय की.. 250 रुपयात करा ओमिक्रॉनची टेस्ट; वाचा अन शेअरही करा

नाशिक : देशात कोरोनाचे नवीन प्रकार ओमिक्रॉनची लागण झालेल्या रुग्णांची संख्या सातत्याने वाढत आहे. आतापर्यंत देशात सुमारे पाच हजार रुग्णांची नोंद झाली आहे. पण या सगळ्याच्या दरम्यान एक दिलासा देणारी बातमी आली आहे की, आता जर तुम्हाला या नवीन प्रकाराची लागण झाली असेल, तर तुम्ही लगेच त्याची चाचणी घेऊ शकता. वास्तविक, आजपासून म्हणजे 12 जानेवारीपासून, Omicron चे टेस्ट किट OmiSure मार्केट आणि दुकानांमध्ये उपलब्ध होईल. Omicron Test Kit OmiSure हे टाटा मेडिकलने विकसित केले आहे.

Advertisement

ICMR च्या वतीने, Tata Medical and Diagnostics Limited च्या Omicron चाचणी किट Omisure ला 30 डिसेंबर रोजी मान्यता देण्यात आली. Omisure चाचणी किट इतर RT-PCR चाचणी किट प्रमाणेच कार्य करेल. या किटच्या सहाय्याने चाचणीसाठी नाक किंवा तोंडातून स्वॅब देखील घेतला जाईल. त्यानंतर चाचणीचा अंतिम अहवाल इतर RT-PCR चाचण्यांप्रमाणेच फक्त 10 ते 15 मिनिटांत येईल. Omisure ची चाचणी करण्याची पद्धत इतर RT-PCR चाचण्यांपेक्षा वेगळी असणार नाही. टाटा मेडिकलने OmiSure टेस्ट किट (OmiSure) ची किंमत प्रति चाचणी 250 रुपये निश्चित केली आहे, जी बाजारात उपलब्ध असलेल्या इतर चाचणी किटपेक्षा स्वस्त आहे. तथापि, चाचणीसाठी प्रयोगशाळांकडून अतिरिक्त शुल्क जोडले जाऊ शकते कारण ही घरगुती चाचणी नाही.

Loading...
Advertisement

तुम्ही या किटसह घरी चाचणी करू शकत नाही, त्यामुळे प्रयोगशाळा शुल्क स्वतंत्रपणे आकारले जाऊ शकते. टाटा एमडीची सध्या दरमहा दोन लाख चाचणी किट तयार करण्याची क्षमता आहे. कंपनी ते परदेशात विकण्याचा विचार करत आहे आणि युरोपियन युनियन आणि यूएस अन्न आणि औषध प्रशासनाकडे अर्ज केला आहे. दरम्यान Odisha State Medical Corporation Limited (OSMCL) ने पाच लाख Omisure RT-PCR किट्सची ऑर्डर दिली आहे. असे करणारे ओडिशा हे देशातील पहिले राज्य बनले आहे, ज्याने कोविड-19 पॉझिटिव्ह नमुन्यांमध्ये ओमिक्रॉन शोधण्यासाठी किटची मागणी केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply