Take a fresh look at your lifestyle.

आज होणार निर्णय..! म्हणून लॉकडाऊन की निर्बंधवाढ यावर होतेय चर्चा

मुंबई : महाराष्ट्राची राजधानी मुंबईत कोरोनाच्या नवीन रुग्णांची संख्या झपाट्याने वाढत आहे. गेल्या 24 तासांत येथे 20 हजारांहून अधिक रुग्ण आढळले असून चार जणांचा मृत्यू झाला आहे. अशा परिस्थितीत शहरात लॉकडाऊन लागू करण्याबाबत अटकळ व्यक्त होत आहे. आज म्हणजेच शुक्रवारी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे लॉकडाऊन लागू करण्याबाबत ठोस निर्णय घेऊ शकतात, असे म्हटले जात आहे. नुकतेच मुंबईच्या महापौर किशोरी पेडणेकर म्हणाल्या होत्या की, महानगरात वीस हजारांहून अधिक रुग्ण आढळल्यास लॉकडाऊन लागू करावा लागेल. त्याचवेळी, गुरुवारी पत्रकार परिषदेत महाराष्ट्राचे आरोग्य मंत्री राजेश टोपे म्हणाले होते की लॉकडाऊन लागू करण्याचा अंतिम निर्णय मुख्यमंत्री उद्धव घेतील.

Advertisement

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, गुरुवारी संध्याकाळी राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी आरोग्यमंत्री, आरोग्य सचिव आणि इतर काही अधिकाऱ्यांची बैठक घेतली, ज्यामध्ये लॉकडाऊनच्या मुद्द्यावर चर्चा झाली. लॉकडाऊन लागू करण्याच्या प्रश्नावर आरोग्यमंत्री टोपे म्हणाले की, राज्य सरकार मुंबईतील आकडेवारीकडे बारकाईने पाहत असून, यावर अंतिम निर्णय मुख्यमंत्री घेतील. मुंबईच्या महापौर किशोरी पेडणेकर यांनी मंगळवारी सांगितले की, महानगरातील कोरोना संसर्गाच्या दैनंदिन रुग्णांनी वीस हजारांचा आकडा ओलांडला तर राज्य सरकार आणि नागरी संस्था केंद्र सरकारच्या नियमानुसार शहरात लॉकडाऊनची अंमलबजावणी करतील. ते म्हणाले होते की आज कोणालाच लॉकडाऊन नको आहे आणि तो नक्कीच लादला जाऊ नये, पण जर संसर्ग मोठ्या प्रमाणात वाढला असेल तर लॉकडाऊनशिवाय दुसरा उपाय नाही.

Advertisement

त्याचवेळी महाराष्ट्राचे गृहराज्यमंत्री दिलीप वळसे पाटील म्हणाले की, कोरोनाबाबतची मार्गदर्शक तत्त्वे मुख्य सचिवांकडून जारी केली जातात आणि व्हायरसपासून सुरक्षित राहण्यासाठी आपण त्यांचे पालन केले पाहिजे. अशावेळी 55 वर्षांवरील पोलीस अधिकाऱ्यांना ड्युटीवर जाण्याची गरज नाही आणि ते त्यांच्या घरून काम करू शकतात. मुंबईतील धारावी, दादर आणि माहीममध्येही बाधितांची संख्या वाढली आहे. 24 तासांत धारावीत 107, दादरमध्ये 223 आणि माहीममध्ये 308 नवीन रुग्णांची नोंद झाली आहे. तर, महाराष्ट्रात चोवीस तासांत कोरोनाचे छत्तीस हजारांपेक्षा नवे रुग्ण आढळले असून या कालावधीत तेरा जणांचा कोरोना संसर्गामुळे मृत्यू झाला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply