Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

..म्हणून रेल्वेने घेतलाय ‘तो’ कठोर निर्णय; आता फक्त त्याच कर्मचाऱ्यांना मिळणार ऑफिसमध्ये एन्ट्री..

नवी दिल्ली : भारतात कोरोनाचे नवीन रुग्ण झपाट्याने वाढत आहेत. मंगळवारी देशभरात कोरोना विषाणूचे ५८ हजारांहून अधिक नवीन रुग्ण आढळले असून ५०० हून अधिक रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. कोरोनाच्या नवीन रुग्णांची संख्या पाहता, देशात महामारीची तिसरी लाट आल्याचे स्पष्ट झाले आहे. देशात कोविड-19 च्या झपाट्याने वाढणाऱ्या प्रकरणांमागे महामारीचे ओमिक्रॉन प्रकार हे सर्वात मोठे कारण असल्याचे सांगितले जात आहे. कोरोनाचा हा प्रकार जुन्या प्रकारापेक्षा कितीतरी पटीने वेगाने पसरत आहे. भारतात कोरोनाच्या ओमिक्रॉन प्रकाराची लागण झालेल्या रुग्णांची संख्या 2000 च्या पुढे गेली आहे.

Advertisement

देशात पुन्हा एकदा कोरोना व्हायरसची वाढती प्रकरणे पाहता राज्य सरकारांनी निर्बंध लादण्यास सुरुवात केली आहे. राजधानी दिल्ली, महाराष्ट्र, पंजाब, पश्चिम बंगाल या सर्व राज्यांमध्ये सरकारने अनेक निर्बंध लादले आहेत. दरम्यान, रेल्वे मंत्रालयानेही आपल्या सर्व कर्मचाऱ्यांवर निर्बंध लादण्यास सुरुवात केल्याची बातमी समोर येत आहे.

Advertisement

कोरोनाच्या तिसऱ्या लाटेचा वाढता धोका लक्षात घेता रेल्वे मंत्रालयाने रेल्वे अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांसाठी नवा आदेश जारी केला आहे. रेल्वे मंत्रालयाने कर्मचाऱ्यांसाठी जारी केलेल्या आदेशात म्हटले आहे की, ज्यांना अद्याप लस मिळालेली नाही, त्यांना कार्यालयात प्रवेश दिला जाणार नाही. याबाबत रेल्वे मंत्रालयाने 4 जानेवारी रोजी परिपत्रकही जारी केले आहे.

Loading...
Advertisement

रेल्वे मंत्रालयाने सांगितले आहे की ज्या कर्मचारी आणि अधिकाऱ्यांना कोरोना लसीचे दोन्ही डोस मिळाले आहेत त्यांनाच रेल्वे भवनात प्रवेश दिला जाईल. तर, ज्या कर्मचारी आणि अधिकाऱ्यांनी अद्याप दोन्ही डोस दिलेले नाहीत, त्यांना रेल्वे भवनात प्रवेश दिला जाणार नाही.

Advertisement

मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, हा नियम फक्त रेल्वे भवनसाठी जारी करण्यात आला आहे, त्यानंतर लवकरच तो सर्व रेल्वे कार्यालयांसाठी लागू केला जाईल. ज्या कर्मचाऱ्यांना अद्याप लस मिळालेली नाही, ते कार्यालयात येऊ शकणार नाहीत आणि लसीचे दोन्ही डोस देईपर्यंत ते त्यांच्या घरीच राहतील.

Advertisement

तरीही रेल्वेला आलेत की अच्छे दिन.. पहा, कशामुळे कमावलाय तब्बल 400 कोटींचा महसूल

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply