Take a fresh look at your lifestyle.

..तर मुंबईत लागेल लॉकडाऊन.. काय म्हणाल्या महापौर किशोरी पेडणेकर

मुंबई : बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) मुख्यालयातील त्यांच्या कार्यालयात पत्रकारांशी बोलताना मुंबईच्या महापौर किशोरी पेडणेकर यांनी सार्वजनिक बस आणि लोकल ट्रेनमध्ये प्रवास करताना नागरिकांनी तीन-लेयर मास्क घालण्याची सूचना केली. त्यांनी लोकांना लवकरात लवकर लसीकरण करून घ्या आणि कोविड-19 शी संबंधित सर्व मानक कार्यपद्धती (SOPs) पाळण्याचे आवाहन केले.

Advertisement

त्या म्हणाल्या की, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे एक-दोन दिवसांत नागरिकांना संबोधित करू शकतात. पेडणेकर म्हणाल्या की, कोविड-19 च्या दैनंदिन रुग्णांनी 20,000 चा टप्पा ओलांडला तर केंद्र सरकारच्या नियमानुसार शहरात लॉकडाऊन लागू केला जाईल.

Advertisement

एका प्रश्नाला उत्तर देताना पेडणेकर म्हणाल्या की, बीएमसी गोव्याहून क्रूझ शिपवरून परतणाऱ्या लोकांची आरटी-पीसीआर चाचणी करेल आणि त्यांना नागरी केंद्रांमध्ये किंवा त्यासाठी पैसे देण्यास तयार असल्यास हॉटेलमध्ये त्यांना अलग ठेवण्यात येईल.

Advertisement

एका शिपिंग कंपनीच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, क्रूझ जहाजावरील 2000 हून अधिक लोकांपैकी 66 जणांना कोरोना विषाणूची लागण झाल्याचे आढळल्यानंतर सोमवारी रात्री उशिरा सर्व प्रवाशांना गोव्यातून मुंबईला पाठवण्यात आले. काही संक्रमित प्रवाशांनी तेथील वैद्यकीय सुविधेत दाखल होण्यास नकार दिल्यानंतर हे पाऊल उचलण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

महापौर म्हणाल्या की,  बीएमसी आयुक्त इक्बाल सिंग चहल परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहेत. आज कोणालाच लॉकडाऊन नको आहे आणि त्याची अंमलबजावणी नक्कीच होऊ नये, कारण सध्या सर्वजण त्यातून सावरत आहेत. लॉकडाऊन पुन्हा लागू केल्यास त्याचा सर्वांवर वाईट परिणाम होईल. परंतु कोविड-19 च्या दैनंदिन रुग्णांनी 20,000 चा टप्पा ओलांडला तर केंद्र सरकारच्या नियमानुसार महापालिका आणि राज्य सरकारकडून लॉकडाऊन लागू केला जाईल.

Advertisement

त्यांनी नागरिकांना कोविड-19 अनुकूल वर्तनाचे पालन करावे, बाजार, मॉल्स आणि लग्नसमारंभात गर्दी टाळावी आणि योग्य प्रकारे मास्क परिधान करावे, असे आवाहन केले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply