Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

युरोपात कोरोनाचे थैमान.. तरीही ‘या’ देशात लॉकडाऊनचा निर्णय घेतला नाही; जाणून घ्या, काय आहे परिस्थिती ?

नवी दिल्ली : ओमिक्रॉन प्रकारामुळे कोरोनाने युरोपसह संपूर्ण जगात हाहाकार उडाला आहे. ब्रिटन, इटली आणि फ्रान्ससह इतर देशांमध्ये विक्रमी प्रकरणे नोंदवली जात आहेत. ब्रिटनमध्ये गेल्या 24 तासांत दोन लाख रुग्णांची नोंद झाली आहे. यापूर्वी, एका दिवसात येथे संसर्गाची इतकी प्रकरणे कधीच नोंदली गेली नव्हती. ज्यामध्ये इटलीमध्ये एका दिवसात 1,70,844 प्रकरणे आढळली आहे.

Advertisement

ब्रिटनमध्ये विक्रमी प्रकरणे समोर आली आहेत ब्रिटनमध्ये मंगळवारी कोरोना संसर्गाची विक्रमी दहा लाख प्रकरणे नोंदवली गेली. गेल्या काही दिवसांपासून येथे सातत्याने एक लाखाहून अधिक प्रकरणे समोर येत आहेत. येथे मंगळवारी 218,724 प्रकरणे नोंदवली गेली. पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांनी मंगळवारी सांगितले की देश लॉकडाऊनशिवाय संक्रमणाच्या वाढीचा सामना करू शकेल. जॉन्सनने देशात कडक लॉकडाऊन उपायांच्या अंमलबजावणीला विरोध केला आहे.

Advertisement

कोरोनाची ही लाट रोखण्यासाठी लस बूस्टर ड्राइव्ह आणि लोकांमध्ये असलेली खबरदारी पुरेशी ठरेल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला. आयसीयूमध्ये दाखल असलेल्या 60 टक्के रुग्णांना कोरोनाची लस मिळालेली नाही.

Advertisement

इटलीमध्ये 1,70,844 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली. आरोग्य मंत्रालयाने सांगितले की, मंगळवारी इटलीमध्ये कोरोनाचे 1,70,844 नवीन रुग्ण आढळले. एका दिवसापूर्वी येथे 68,052 प्रकरणे नोंदवली गेली होती. फेब्रुवारी 2020 पासून देशात आतापर्यंत 6.57 दशलक्ष प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, अमेरिकेत कोरोनाने अक्षरशः थैमान घातले आहे. या देशात कोरोनाचा इतका फैलाव झाला आहे, की मागील 24 तासात तब्बल 10 लाखांपेक्षा जास्त रुग्ण आढळले आहेत. यूएसए टुडेच्या अहवालानुसार, आरोग्य अधिकार्‍यांनी कोरोना व्हायरसच्या मागील कोणत्याही लाटेपेक्षा तिप्पट नवीन प्रकरणे नोंदली आहेत. सोमवारी एकाच दिवसात दहा लाखांपेक्षा जास्त प्रकरणे नोंदवली गेली.

Advertisement

जेव्हा या आठवड्यातील आकडेवारी समोर आली, तेव्हा कोरोना विषाणूच्या संसर्गामध्ये लक्षणीय वाढ अपेक्षित होती. परंतु असे काहीही झाले नाही. जॉन्स हॉपकिन्स विद्यापीठाच्या आकडेवारीनुसार, गेल्या आठवड्यात प्रत्येक 100 पैकी जवळपास एक अमेरिकन व्यक्ती कोरोना संक्रमित असल्याचे आढळून आले आहे.

Advertisement

कोरोनाचा धोका वाढतोय..! आज देशात सापडलेत ‘इतके’ कोरोना रुग्ण; राज्यातही कोरोनाचा वेग वाढला..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply