Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

24 तास कोरोना चाचणी करण्यासाठी बूथ स्थापन करा.. कोणी दिलेत राज्यांना आदेश

नवी दिल्ली : देशात कोविड-19 च्या प्रकरणांमध्ये सातत्याने होणारी वाढ पाहता, केंद्राने सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांच्या सरकारांना विविध ठिकाणी कोरोनाच्या चाचणीसाठी 24 तास बूथ उभारण्याचा आदेश दिला आहे.

Advertisement

केंद्राने राज्यांना या बूथवर कोविड-19 साठी 24 तास जलद प्रतिजन चाचणी सुविधा उपलब्ध करून देण्यास सांगितले आहे आणि आरोग्य कर्मचार्‍यांना लक्षणे असलेल्या रूग्णांसाठी स्वदेशी बनावटीच्या चाचणी किट वापरण्यास प्रोत्साहित केले आहे.

Advertisement

राज्यांच्या मुख्य सचिवांना पाठवलेल्या पत्रात केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण आणि इंडियन कौन्सिल ऑफ मेडिकल अँड रिसर्च (ICMR) चे महासंचालक डॉ बलराम भार्गव म्हणाले की, कोणत्याही व्यक्तीला ताप, खोकला, डोकेदुखी, घसा खवखवणे, श्वास लागणे, शरीरात वेदना, चव किंवा वास कमी होणे, थकवा आणि जुलाब होत असल्यास त्याला कोविड-19 चे संशयित रुग्ण मानले पाहिजे.

Loading...
Advertisement

केंद्रीय आरोग्य सचिव आणि आयसीएमआरचे महासंचालक यांनी पत्रात म्हटले आहे की, अशा सर्व व्यक्तींची कॉर्न चाचणी करावी. तपासणीचा अहवाल येईपर्यंत, अशा लोकांना ताबडतोब सेल्फ-आयसोलेशन करण्याचा सल्ला देण्यात यावा आणि आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाच्या होम आयसोलेशनशी संबंधित मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करावे.

Advertisement

दोन्ही अधिकार्‍यांनी पत्रात म्हटले आहे की, RTPCR चाचणीसाठी पाच ते आठ तास लागत असल्याने निदान पुष्टी होण्यास विलंब होत आहे. आव्हान असलेल्या विशेष परिस्थितीत जलद प्रतिजन चाचणीचा व्यापक वापर करून चाचणी वाढविण्यास तुम्हाला प्रोत्साहन दिले जावे. महाराष्ट्र, दिल्ली, पश्चिम बंगाल आदी राज्यात कोरोनाचे रुग्ण वाढत आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply