Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

देशात कोरोनाचा धोका वाढतोय..पण, राज्ये ‘त्यामध्ये’ ठरलीत सपशेल अपयशी; पहा, काय म्हटलेय आरोग्यमंत्र्यांनी..

नवी दिल्ली : ओमिक्रॉनच्या वाढत्या प्रकरणांमध्ये केंद्रीय आरोग्यमंत्र्यांनी रविवारी राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांच्या निदर्शनास आणून दिले, की त्यांनी एकत्रितपणे 23,123 कोटी रुपयांच्या इमर्जन्सी कोविड रिस्पॉन्स पॅकेज (ECRP-II) अंतर्गत उपलब्ध मंजूर निधीपैकी केवळ 17 टक्क्यांपेक्षा जास्त निधी खर्च केला आहे. आरोग्य क्षेत्रातील पायाभूत सुविधांमध्ये सुधारणा करण्यासाठी केंद्रीय मंत्रिमंडळाने गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये या पॅकेजला मंजुरी दिली होती.

Advertisement

केंद्रीय आरोग्य मंत्र्यांनी सांगितले, की जागतिक पातळीवर कोविड-19 प्रकरणांमध्ये तीन ते चार पट वाढ होत आहे. ओमिक्रॉन प्रकारांच्या अत्यंत जलद प्रसारामुळे कोविड प्रकरणांमध्ये तीव्र वाढ वैद्यकीय प्रणालीवर परिणाम करू शकते. म्हणून जलद वाढीवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी पायाभूत सुविधांमध्ये सुधारणा करण्यासाठी कोणतीही कसर सोडू नये जेणेकरून देश कोरोनाच्या उद्रेकापासून सुरक्षित राहू शकेल.

Advertisement

केंद्रीय आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्री डॉ. मनसुख मांडविया यांनी रविवारी राज्यांचे आरोग्य मंत्री आणि आरोग्य अधिकार्‍यांची कोविड-19 साठी सार्वजनिक आरोग्य तयारी आणि राष्ट्रीय कोविड-19 लसीकरण मोहिमेचा आढावा घेण्यासाठी बैठक घेतली. ओमिक्रॉन प्रकाराची वाढती प्रकरणे आणि 15-18 वर्षे वयोगटातील लसीकरण लक्षात घेऊन ही बैठक आयोजित करण्यात आली होती. केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण बैठकीच्या अध्यक्षस्थानी होते.

Loading...
Advertisement

गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये केंद्रीय मंत्रिमंडळाने 23 हजार 123 कोटी रुपयांचे पॅकेज जाहीर केले होते. त्याअंतर्गत उत्तर प्रदेश, कर्नाटक, महाराष्ट्र, पश्चिम बंगाल, तामिळनाडू, मध्य प्रदेश आणि आंध्र प्रदेश या राज्यांमध्ये मिळून २३ हजार ५६ आयसीयू बेडची व्यवस्था करायची होती. डॉ. मांडविया म्हणाले की, कोविडचे प्रकार काहीही असले तरी सज्जता आणि सुरक्षा उपाय सारखेच राहतील.

Advertisement

यानंतर कोविड व्यवस्थापनाच्या विविध पैलूंवर सर्वसमावेशक आणि तपशीलवार चर्चा करण्यात आली, ज्यात रुग्णालयाच्या पायाभूत सुविधांमध्ये सुधारणा, चाचणीचा वेग वाढ करणे, संसर्गाची साखळी तोडण्यासाठी कठोर प्रतिबंधात्मक उपाय आणि सामान्य लोकांमध्ये कोविडच्या योग्य वर्तनावर भर देण्यात आला. वैद्यकीय पायाभूत सुविधांमधील प्रमुख अडथळ्यांवरही चर्चा करण्यात आली.

Advertisement

युरोपमध्ये कोरोनाचा हाहाकार..! फ्रान्समध्ये परिस्थिती गंभीर.. जाणून घ्या, काय आहे परिस्थिती

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply