Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Omicron India Live : मुंबईत लागू झालाय ‘तो’ निर्णय; पहा कुठे काय आहे स्थिती

मुंबई : ओमिक्रॉन या कोरोनाच्या नवीन प्रकाराने देशाच्या आरोग्यासमोर आणखी मोठे संकट उभे केले आहे. मुंबई आणि दिल्लीत कोरोनाचे रुग्ण धोकादायकरित्या वाढू लागले आहेत. आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, या दोन महानगरांमध्ये एकाच दिवसात रुग्णांची संख्या दुप्पट झाली आहे. देशाची आर्थिक राजधानी असलेल्या मुंबईबद्दल बोलायचे झाले तर बुधवारी येथे कोरोनाने धुमाकूळ घातला. एका दिवसात 2510 नवीन रुग्ण आढळल्याने लोकांची आणि सरकारची चिंता वाढली आहे. त्याचवेळी राजधानी दिल्लीतही परिस्थिती गंभीर बनली आहे. एका दिवसात 923 रुग्ण आढळल्याने तिसरी लाट येण्याची शक्यता बळावली आहे. येथे संसर्ग दर देखील 1.29 टक्के नोंदवला गेला आहे.

Loading...
Advertisement

या सगळ्यात ओमिक्रॉन व्हेरिएंटने पंजाब राज्यातही आपला दणका दिला आहे. त्याच वेळी, महाराष्ट्रात ओमिक्रॉनची सर्वाधिक 252 प्रकरणे आहेत, तर राजधानी दिल्ली 238 प्रकरणांसह दुसऱ्या स्थानावर आहे. तर गुजरात 97 प्रकरणांसह तिसऱ्या स्थानावर आहे. याशिवाय इतर राज्यांबद्दल बोलायचे झाले तर राजस्थान (69), तेलंगणा (62), तामिळनाडू (45) मध्ये प्रकरणे आहेत. कोरोनाच्या वाढत्या वेगामुळे अनेक राज्य सरकारांचा ताण वाढला आहे. धोका लक्षात घेऊन महाराष्ट्र सरकारने मुंबईत आजपासून 7 जानेवारीपर्यंत कलम 144 लागू केले आहे. कोरोना आणि ओमिक्रॉन प्रकारांची वाढती प्रकरणे लक्षात घेता, अनेक राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेश- महाराष्ट्र, दिल्ली, उत्तर प्रदेश, कर्नाटक, हरियाणा, गुजरात आणि मध्य प्रदेश यांनी रात्रीचा कर्फ्यू लागू केला आहे आणि कोविड प्रोटोकॉलसाठी नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply