Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो : ओमिक्रॉनबाधितांमध्ये हे राज्य पोहोचले टॉपवर.. महाराष्ट्राला टाकले मागे 

मुंबई : देशात कोरोनाच्या नवीन प्रकाराचा प्रसार झपाट्याने सुरू झाला आहे. तो आतापर्यंत 19 राज्य-केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये पसरला असून एकूण संक्रमितांची संख्या 598 झाली आहे. ओमिक्रॉन बाधितांच्या बाबतीत दिल्लीने महाराष्ट्राला मागे टाकले आहे. दिल्लीत आता सर्वाधिक 142 प्रकरणे आहेत. त्याचवेळी 141 बाधितांसह महाराष्ट्र दुसऱ्या स्थानावर आहे.

Advertisement

याशिवाय गुजरात (49), तेलंगणा (44), केरळ (57), तामिळनाडू (34), कर्नाटक (38), राजस्थान (43), हरियाणा (10), मध्य प्रदेश (9), ओडिशा (8) , आंध्र प्रदेश (6), पी. बंगाल (6), जम्मू आणि काश्मीर (3), उत्तर प्रदेश (2) चंदीगड (3), लडाख (1), उत्तराखंड (1), हिमाचल (1) मध्ये देखील ओमिक्रॉनची प्रकरणे आहेत. कोरोनाच्या संसर्गाच्या दरातही ०.५ टक्क्यांनी गंभीर वाढ झाली आहे. त्यामुळे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्या सरकारने राजधानीत रात्री कर्फ्यू लागू करण्याची घोषणा केली आहे.

Advertisement

भारतात गेल्या 24 तासात कोरोनाचे 6531 रुग्ण आढळले आहेत, तर या काळात 7,141 लोक बरेही झाले आहेत. देशातील एकूण सक्रिय प्रकरणे 75,841 झाली आहेत.ओमिक्रॉन प्रकार काय आहे : एपिडेमियोलॉजिस्ट डॉ . दीपक सक्सेना स्पष्ट करतात की, कोणताही विषाणू टिकून राहण्यासाठी स्वतःमध्ये बदल करत राहणे आवश्यक आहे. ज्या प्रकारे डेल्टा, अल्फा, बीटा सारखे कोरोनाचे सर्व प्रकार यापूर्वी समोर आले होते, त्याचप्रकारे ओमिक्रॉन प्रकार देखील समान आहे.

Advertisement

कोरोना प्रकरणांमध्ये सुमारे 70 टक्के लोकांचा प्रवासाचा इतिहास आहे, तर 30 टक्के लोकांचा नाही. जे दर्शविते की Omicron चे कम्युनिटी ट्रान्समिशन होत आहे, ज्याबद्दल लोकांना खूप काळजी घेणे आवश्यक आहे. सध्या इंग्लंड आणि दक्षिण आफ्रिकेतील डॉक्टर आणि संशोधक जेवढी माहिती सांगत आहेत, तितकीच माहिती Omicron प्रकाराबाबत समोर आली आहे.

Advertisement

सध्या असे मानले जाते की हा विषाणूचा सौम्य प्रकार आहे. डेल्टा व्हेरियंटपेक्षा ओमिक्रॉनचे स्वरूप सौम्य का आहे. याची अनेक कारणे असू शकतात. जी येत्या काही दिवसांतील अभ्यासांद्वारे अधिक चांगल्या प्रकारे ओळखली जातील. ओमिक्रॉन संसर्गाची लक्षणे सौम्य आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply