Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ब्रिटनमध्ये ओमिक्रॉन रुग्णांची विक्रमी नोंद.. कडक लॉकडाऊनची शक्यता

मुंबई : ब्रिटनमध्ये ओमिक्रॉन रुग्णांची विक्रमी नोंद झाली. त्यामुळे पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांनी  मंत्रिमंडळाची प्रदीर्घ बैठक घेतली. देशात 91,743 कोरोनाव्हायरस संसर्गाची आणखी एक विक्रमी पातळी नोंदवली गेली आहे. त्यांनी पत्रकारांना सांगितले की कोरोनाव्हायरस प्रकरणांमध्ये सतत वाढ होत असताना सरकार ख्रिसमसपूर्वी कडक लॉकडाऊन सारख्या उपायांचा अवलंब करण्यास मागेपुढे पाहणार नाही.

Advertisement

पुढील कोणतीही कारवाई करण्यापूर्वी ओमिक्रॉन व्हेरियंटच्या संदर्भात काही गोष्टी स्पष्ट केल्या पाहिजेत, असे त्यांनी जाहीर केले. दुर्दैवाने, मी लोकांना सांगणे आवश्यक आहे की सार्वजनिक, सार्वजनिक आरोग्य आणि आपल्या राष्ट्रीय आरोग्य पायाभूत सुविधांचे संरक्षण करण्यासाठी आपल्याला पुढील कारवाईच्या सर्व पर्यायांचा आणि शक्यतांचा विचार करावा लागेल.

Advertisement

ते म्हणाले की अजूनही काही गोष्टी आहेत ज्यांबाबत पुढे जाण्यापूर्वी कोणताही निर्णय घेण्यापूर्वी आपल्याला स्पष्ट करणे आवश्यक आहे. आत्तापर्यंत मला वाटते की आपण सर्वांनी मास्क घालणे, योग्य ठिकाणी हात धुणे या सर्व सामान्य गोष्टी वापरण्यावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे. त्यामुळेच आम्ही खबरदारी घेत आहोत. पण लक्षात ठेवा Omicron खरोखर किती संसर्गजन्य आहे.

Loading...
Advertisement

जॉन्सन म्हणाले की, कठीण परिस्थितीतही, डेटाचे सतत पुनरावलोकन केले जात आहे, लंडनच्या रुग्णालयांमध्ये रुग्णांची ये-जा सुरूच असल्याने निकालांच्या प्रत्येक तपशीलाकडे लक्ष दिले जात आहे.

Advertisement

ब्रिटनच्या ट्रॅव्हल इंडस्ट्रीला आजकाल मोठ्या प्रमाणात नुकसान होत आहे, त्यामुळे त्यांनी सरकारला आर्थिक मदत देण्याची मागणी केली आहे. याचे कारण असे आहे की लोकांना ख्रिसमसच्या दरम्यान गर्दी टाळायची आहे जी सहसा वर्षातील सर्वात व्यस्त वेळ असते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply