Take a fresh look at your lifestyle.

ओमिक्रॉनचा धोका : ब्रिटनमध्ये एकाच दिवसात नवीन प्रकारची प्रकरणे झाली तिप्पट

मुंबई : कोरोनाच्या ओमिक्रॉन प्रकाराची प्रकरणे जगभरात झपाट्याने वाढत आहेत. याचा सर्वात वाईट परिणाम दक्षिण आफ्रिकेनंतर ब्रिटनमध्ये दिसून येत आहे. गेल्या तीन दिवसांच्या आकडेवारीवर नजर टाकली तर, कोरोनाची प्रकरणे सातत्याने ९० हजारांच्या जवळपास आहेत, मात्र जीनोम सिक्वेन्सिंगची क्षमता वाढल्याने ओमिक्रॉनचा वेग तिप्पट झाला आहे.

Advertisement

ब्रिटनच्या हेल्थ प्रोटेक्शन एजन्सीने सांगितले की, शनिवारी देशात १० हजार ५९ प्रकरणे नोंदवली गेली. जी शुक्रवारच्या ३२०१ प्रकरणांच्या तुलनेत जवळपास तिप्पट आहे. यासोबतच आता देशात ओमिक्रॉनची लागण झालेल्यांची संख्या २४ हजार ९६८ वर पोहोचली आहे.

Advertisement

याशिवाय ओमिक्रॉन प्रकारामुळे जीव गमावणाऱ्यांची संख्या एक वरून सात झाली आहे. मात्र, कोरोनामुळे मृत्यूमुखी पडलेल्यांच्या दैनंदिन आकडेवारीत आतापर्यंत कोणतीही मोठी उडी झालेली नाही. शुक्रवारी कोरोनामुळे 111 लोकांचा मृत्यू झाला, तर शनिवारी हा आकडा 125 वर पोहोचला, जो गेल्या शनिवारी (11 डिसेंबर) झालेल्या 132 मृत्यूंपेक्षा कमी आहे.

Advertisement

वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशन (WHO) च्या शास्त्रज्ञांनी एक दिवस आधी सांगितले होते की जिथे जिथे ओमिक्रॉन समुदायाच्या प्रसाराच्या स्थितीत पोहोचला आहे तिथे दीड ते तीन दिवसात त्याची प्रकरणे दुप्पट होत आहेत. हे ब्रिटनमध्ये देखील मोठ्या प्रमाणात येत आहे, जिथे एकाच दिवसात तीनपेक्षा जास्त वेळा ओमिक्रॉनची प्रकरणे आढळली आहेत.

Advertisement

ब्रिटन-नेदरलँड लॉकडाउन लादण्याचा विचार करत आहेत. ओमिक्रॉनचा वाढता कहर पाहता अनेक देश आतापासून लॉकडाऊन लागू करण्याचा विचार करत आहेत. ब्रिटनशिवाय नेदरलँड आणि अनेक युरोपीय देशांनी लॉकडाऊनबाबत मार्गदर्शक तत्त्वे तयार करण्यास सुरुवात केली आहे. याशिवाय स्कॉटलंड आणि वेल्सने सार्वजनिक ठिकाणी लोकांच्या एकत्र येण्याबाबत नियम लागू करण्यास सुरुवात केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply