Take a fresh look at your lifestyle.

आरोग्य मंत्र : दररोज सकाळी या चार गोष्टींचे सेवन करा.. वाटेल ताजेतवाने

मुंबई : आपण आपल्या आहारात काय खातो याकडे विशेष लक्ष दिले पाहिजे. आपले अन्न निरोगी असले पाहिजे जेणेकरून आपले शरीर निरोगी राहील. त्याचबरोबर सकाळच्या नाश्त्यामध्ये आपण काय खात आहोत याकडे विशेष लक्ष देण्याची गरज आहे.

Advertisement

खरं तर, जर आपण सकाळच्या नाश्त्यामध्ये आरोग्यदायी गोष्टी खाल्ल्या तर त्याचा फायदा आपल्याला दिवसभर मिळतो. आपला निरोगी नाश्ता आपल्याला दिवसभर ऊर्जा देण्याचे काम करतो. एवढेच नाही तर हे आपले अन्न आहे जे आपल्याला आजारांपासून वाचवण्यासही मदत करते. पण सकाळच्या नाश्त्यात कोणते पदार्थ खाणे फायदेशीर आहे हे तुम्हाला माहीत आहे का?

Advertisement

रिकाम्या पोटी बदाम खा : तुम्ही सकाळी रिकाम्या पोटी बदाम खाऊ शकता. फक्त हे लक्षात ठेवा की ते जास्त प्रमाणात घेऊ नका अन्यथा तुमचे पोट देखील खराब होऊ शकते. प्रथिने, जीवनसत्त्वे, मॅंगनीज, ओमेगा-३ आणि फायबर यांसारख्या गोष्टी बदामामध्ये आढळतात.

Advertisement

दूध आणि केळी : तुम्ही सकाळच्या नाश्त्यात दूध आणि केळीचे सेवन करू शकता. तुम्ही केळी आणि दूध वेगवेगळे सेवन करू शकता, पण तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही दूध आणि केळी एकत्रही खाऊ शकता. या दोन्हीचा आपल्या शरीराला फायदा होतो.

Advertisement

फळांसह ओटचे जाडे भरडे पीठ : सकाळच्या नाश्त्यात तुम्ही दलिया घेऊ शकता. तुम्ही त्यात फळे घालून सेवन करू शकता. असे केल्याने ते अधिक निरोगी होते. त्यात फोलेट, पोटॅशियम, ओमेगा-३ सारख्या गोष्टी आढळतात.  फळांसह ओटचे जाडे भरडे पीठही शकता.

Advertisement

अंडी खा : जर तुम्ही अंडी खात असाल तर सकाळी नाश्त्यात त्याचे सेवन करावे. हे तुम्हाला शक्ती देते आणि तुम्हाला अनेक आजारांपासून दूर ठेवण्याचे काम करते. त्यातील प्रथिने आणि अनेक पोषक घटक आपल्या शरीराला लाभ देतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply