Take a fresh look at your lifestyle.

आरोग्य टिप्स : रात्री झोपण्यापूर्वी या चार गोष्टींचे सेवन कधीही करू नका..

मुंबई : निरोगी आहार आपल्यासाठी खूप महत्वाचा आहे. कारण जर आपण असे अन्न खाल्ले नाही तर आपण गंभीर आजारी देखील पडू शकतो. म्हणूनच चांगला आहार हा आपल्या दैनंदिन दिनचर्येचा भाग बनवणे महत्त्वाचे आहे. मात्र, सामान्यतः असे दिसून येते की लोक त्यांच्या खाण्याकडे अजिबात लक्ष देत नाहीत आणि ते घरचे अन्न सोडून बाहेरचे अन्न खाणे पसंत करतात.

Advertisement

अशा परिस्थितीत ते अनेक वेळा आजारांना बळी पडतात. इतकंच नाही तर याशिवाय आणखी एक गोष्ट खूप पाहायला मिळते की लोक रात्री काहीही खातात आणि ते हे विसरतात की असे केल्याने त्यांची तब्येत बिघडू शकते. म्हणूनच हे जाणून घेणे आवश्यक आहे की अशा कोणत्या गोष्टी आहेत ज्यांचे सेवन रात्री करू नये. चला तर मग जाणून घेऊया त्यांच्याबद्दल…

Advertisement

रात्री सोडा पिणे हानीकारक : जेवण पचवण्यासाठी लोक रात्री जेवल्यानंतर सोडा पितात असे सामान्यतः पाहिले जाते. पण सोडा किंवा सोडा पावडर रात्री वापरल्यास पोट खराब होऊ शकते. त्यामुळे हे टाळणे हाच उत्तम पर्याय आहे.
कॉफी योग्य नाही : रात्री कॉफी पिणे फायदेशीर नाही. कारण यामुळे तुम्हाला झोप येत नाही. त्याच वेळी जर तुम्ही दररोज असे केले तर तुम्हाला पुरेशी झोप मिळणार नाही आणि तुम्ही आजारी पडू शकता. कॉफीमधील कॅफिनमुळे शरीराला ताजेपणा मिळतो.

Advertisement

पिझ्झा खाणे टाळा : कोणत्याही प्रकारचे फास्ट फूड आपल्या शरीरासाठी चांगले नसले तरी रात्रीच्या वेळी पिझ्झा खाल्ल्यास त्रास होऊ शकतो. त्यात चीजचे प्रमाण जास्त असल्याने ते तुमचे पोटही खराब करू शकते.

Advertisement

संत्र्याचा रस : झोपण्यापूर्वी संत्र्याचा रस घेणे चांगले मानले जात नाही. रात्री झोपताना ते पचत नाही आणि शरीरात अॅसिड तयार होते. अशा स्थितीत रात्री ज्यूस पिण्याऐवजी थेट फळे खाऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply