Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आरोग्य मंत्र : शरीरातील फायबरची कमतरता दूर करायचीय तर खा `हे` चार पदार्थ

मुंबई : वेगवेगळे रोग मानवी शरीराचा खूप लवकर ताबा घेतात. अशा परिस्थितीत आपण स्वतःला सुरक्षित ठेवणे आवश्यक आहे, जेणेकरून आपण या आजारांपासून दूर राहू शकू. आपले दररोजचे अन्नदेखील यात मदत करू शकते. ते निरोगी, पौष्टीक असले पाहिजे. पण साधारणपणे असे दिसून येते की घरी पौष्टिक अन्न खाण्याऐवजी लोक बाहेरचे अन्न खातात, जे आपल्या आरोग्याला मोठे नुकसान पोहोचवण्यास कारणीभूत ठरते.

Advertisement

ते आपल्याला कर्करोग आणि मधुमेहासारख्या गोष्टींसह अनेक गंभीर आजारांना बळी पडू शकतात. अशा परिस्थितीत आपण अशा काही गोष्टींचे सेवन केले पाहिजे जे निरोगी आहे. तसेच कर्करोग आणि मधुमेहासारख्या आजारांपासून आपले संरक्षण करू शकतात. तर उशीर न करता, आम्ही तुम्हाला अशा काही पदार्थांबद्दल सांगू, जे तुम्ही तुमच्या आहारात समाविष्ट करायला हवेत. कारण त्यांचे सेवन केल्याने तुम्हाला फायबरची पुरेशी मात्रा मिळते. जे आपल्या शरीरासाठी खूप महत्वाचे आहे.

Advertisement

मका (कॉर्न) खाणे : मका आपल्या शरीराला अनेक फायदे देतो, कारण तो अतिशय आरोग्यदायी मानला जातो. त्याच वेळी, त्यात फायबरची पुरेशी मात्रा असते. उदाहरणार्थ, 100 ग्रॅम कॉर्नमध्ये 7 ग्रॅम फायबर असते. अशा परिस्थितीत तुम्ही कॉर्नचे सेवन करून अनेक फायदे मिळवू शकता.

Loading...
Advertisement

आहारात राजमाचा समावेश करा : तुम्ही तुमच्या आहारात राजमाचा समावेश करणे आवश्यक आहे. राजमामध्ये पुरेशा प्रमाणात फायबर आढळते. 100 ग्रॅम राजमामध्ये 25 ग्रॅम फायबर असते, जे आपल्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. जर तुम्हाला फायबरची कमतरता असेल तर तुम्ही किडनीचे सेवन करणे आवश्यक आहे.

Advertisement

बीन्स खाणे आवश्यक आहे : फायबरच्या कमतरतेवर मात करण्यासाठी तुम्ही बीन्स आणि तेही पांढरे बीन्स घेऊ शकता. त्याच वेळी, फायबर व्यतिरिक्त, त्यात प्रथिने देखील चांगल्या प्रमाणात आढळतात. म्हणून पांढरे बीन्स मानवी शरीरासाठी खूप फायदेशीर मानले जातात.

Advertisement

एवोकॅडो खा : एवोकॅडोमध्ये भरपूर फायबर असते. यासह जीवनसत्त्वे-के, ई आणि सी व्यतिरिक्त, अनेक निरोगी चरबी देखील आढळतात. अशा परिस्थितीत तुम्ही नाश्त्यात किंवा जेवणात एवोकॅडोचे सेवन करू शकता, जे खूप फायदेशीर आहे. हे एक पेरूसारखे फळ आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply