Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून डेल्टा करोना आहे जास्त घातक; पहा नेमके काय म्हटलेय WHO ने

दिल्ली : जागतिक आरोग्य संघटनेच्या प्रमुखांनी प्रथमच भारतात सापडलेल्या कोरोना विषाणूच्या डेल्टा प्रकाराविषयी इशारा दिला आहे. डब्ल्यूएचओचे महासंचालक टेड्रोस अदहानोम गेब्रेयेसस यांनी असा इशारा दिला की जग कोविड १९ च्या महामारीच्या अत्यंत धोकादायक अवस्थेत आहे.

Advertisement

डेल्टासारखे प्रकार अधिक संक्रामक आहेत आणि काळाच्या ओघात सतत बदलत आहेत. ते म्हणाले की ज्या देशांमध्ये कमी लोकसंख्येची लस दिली गेली आहे, तिथे रुग्णालयांमध्ये रूग्णांची संख्या पुन्हा वाढू लागली आहे. टेड्रॉस यांनी शुक्रवारी एका पत्रकार परिषदेत सांगितले की, डेल्टासारखा फॉर्म अधिक संसर्गजन्य आहे आणि तो बर्‍याच देशांमध्ये पसरत आहे. त्याचवेळी आपण या साथीच्या अत्यंत धोकादायक अवस्थेत आहोत.

Loading...
Advertisement

कोणताही देश अद्याप धोक्याच्या बाहेर नाही. डेल्टा फॉर्म धोकादायक आहे आणि तो काळानुसार बदलत आहे आणि त्यावर सतत देखरेख ठेवण्याची गरज आहे. डेल्टा फॉर्म कमीतकमी ९८ देशांमध्ये सापडला आहे आणि अशा देशांमध्ये तो वेगाने पसरत आहे. लसीकरण वेगाने न केल्यास यामुळे अवघे जग संकटात येऊ शकते, असेही त्यांनी म्हटले आहे.

Advertisement
  • कृषीरंग | मार्केट अपडेट, शेती-मातीच्या बातम्या, लेख, माहिती आणि जगभरातील न्यूज अपडेट मिळवण्यासाठी आमचे https://t.me/krushirang हे टेलीग्राम चॅनल सबस्क्राईब करा.
  • | फेसबुक | ट्विटर | युट्युब | वरही लाईक, फॉलो, सबस्क्राईब आणि शेअर करा.

Advertisement

Leave a Reply