Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

प्रतीक्षा संपली: पुढील 24 तासात ‘या’ भागामध्ये मुसळधार पाऊस; IMD ने दिला मोठा इशारा

मुंबई –  दिल्ली (Delhi) आणि उत्तर भारतातील (North India) कडाक्याच्या उकाड्यापासून लवकरच दिलासा मिळण्याची शक्यता आहे. वास्तविक, देशातील अनेक राज्यांमध्ये मान्सूनपूर्व पावसाला (Pre – Monsoon Rain) सुरुवात झाली आहे. त्यामुळे येत्या 24 ते 48 तासांत देशातून उष्णतेची लाट संपण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

स्कायमेट वेदरने आपल्या ताज्या अहवालात म्हटले आहे की उत्तर भारतात पंजाब, हरियाणा, उत्तर आणि पूर्व राजस्थान, दिल्ली आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशच्या वरच्या भागात आठवडाभर प्री-मॉन्सून हवामान क्रियाकलाप दिसेल. या दरम्यान वादळी वारे आणि मुसळधार पाऊस पडेल. याशिवाय तामिळनाडू, दक्षिण-पूर्व राजस्थान, उत्तर प्रदेश, झारखंड आणि गंगेच्या पश्चिम बंगालमध्येही विखुरलेल्या हलक्या पावसाची शक्यता आहे. त्याच वेळी, पश्चिम मध्य प्रदेश, पूर्व गुजरात, कोकण आणि गोवा, अंदमान आणि निकोबार बेटे, बिहार, ओडिशा, छत्तीसगड आणि विदर्भात एक किंवा दोन ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

यासोबतच स्कायमेट वेदरने आपल्या अहवालात सांगितले आहे की, येत्या 24 ते 48 तासांत संपूर्ण देशातून उष्णतेची लाट संपेल. या अहवालात सविस्तरपणे सांगण्यात आले आहे की या काळात राष्ट्रीय राजधानी, उत्तर भाग आणि पंजाब, हरियाणा आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशमध्ये उष्णतेची लाट कमी असेल. म्हणजेच उकाड्यापासून नागरिकांना दिलासा मिळणार आहे.

Loading...
Advertisement

मायानगरीत पाऊसाची एन्ट्री
स्कायमेट हवामान अहवालानुसार नैऋत्य मोसमी पावसाने मुंबईत हजेरी लावली आहे. गेल्या तीन दिवसांत येथे एकूण 79 मिमी पावसाची नोंद झाली आहे. मात्र, जूनमध्ये साधारणपणे 493.1 मिमी पाऊस पडत असल्याने आणखी पावसाची शक्यता आहे. स्कायमेट हवामानानुसार 17 आणि 18 जूनच्या आसपास मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. याशिवाय 19 आणि 20 जूनच्या सुमारास पावसाचा वेग वाढू शकतो. यादरम्यान मुसळधार पावसाची शक्यता व्यक्त करण्यात आली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विशेष म्हणजे, भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) सोमवारपासून पुढील पाच दिवसांचा अंदाज जारी केला होता. या दरम्यान, दोन दिवस कडक उष्णतेशी संबंधित पिवळा अलर्ट जारी करण्यात आला. याशिवाय 13 जून म्हणजेच सोमवारी उष्णतेच्या लाटेचा इशारा देण्यात आला होता. दिवसभरात 20-30 किलोमीटर प्रतितास वेगाने उष्ण वारे वाहतील, असे IMD ने आपल्या अहवालात सांगितले होते. याशिवाय 14 आणि 15 जून रोजी दिवसभरात वाऱ्यांचा वेग ताशी 25-35 किमीपर्यंत जाऊ शकतो, असे सांगण्यात आले. या काळात आकाश ढगाळ राहील. मात्र, यादरम्यान तापमानात घट होण्याची शक्यता नगण्य असल्याचे सांगण्यात आले. रविवारी दिल्लीतील अनेक भागात कमाल तापमानाने 46 अंश सेल्सिअसचा पारा गाठला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply