Take a fresh look at your lifestyle.

आनंदाची बातमी! ट्रॅक्टर खरेदीवर सरकार देणार 50% सबसिडी, जाणून घ्या कसा मिळेल फायदा

नवी दिल्ली : शेतकऱ्यांना (Farmers) शेतीसाठी अनेक प्रकारच्या यंत्रांचीही गरज असते. अशा परिस्थितीत शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकार (Centre government) ट्रॅक्टर (tractor) खरेदीवर अनुदान देत आहे. ‘पीएम किसान ट्रॅक्टर योजने’ अंतर्गत हे अनुदान दिले जात आहे. चला या योजनेबद्दल सविस्तर माहिती द्या.

Advertisement

शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी शासनाची योजना

Advertisement

वास्तविक, शेतकऱ्यांसाठी शेतीसाठी ट्रॅक्टर अत्यंत आवश्यक आहे. पण देशात असे अनेक शेतकरी आहेत ज्यांच्याकडे आर्थिक परिस्थिती बिकट असल्यामुळे ट्रॅक्टर नाही. अशा भीषण परिस्थितीत त्यांना ट्रॅक्टर भाड्याने किंवा बैलांचा वापर करावा लागतो. अशा परिस्थितीत शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी सरकारने ही योजना आणली आहे. पीएम किसान ट्रॅक्टर योजनेअंतर्गत (PM Kisan Tractor Yojana) शेतकऱ्यांना अर्ध्या किमतीत ट्रॅक्टर दिले जातील.

Advertisement

50% अनुदान दिले जाईल
केंद्र सरकार शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर खरेदी करण्यासाठी अनुदान (PM Kisan Tractor Yojana) देते. या अंतर्गत शेतकरी कोणत्याही कंपनीचे ट्रॅक्टर अर्ध्या किमतीत खरेदी करू शकतात. उर्वरित निम्मी रक्कम सरकार अनुदान म्हणून देते. याशिवाय अनेक राज्य सरकारेही त्यांच्या स्तरावर शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टरवर 20 ते 50 टक्के सबसिडी देतात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

या योजनेचा लाभ कसा घ्यावा?
आम्ही तुम्हाला सांगतो की हे अनुदान सरकार फक्त 1 ट्रॅक्टर खरेदीवर देईल. तुम्हालाही योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल, तर त्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे म्हणून शेतकऱ्याकडे आधार कार्ड, जमिनीचे कागद, बँक तपशील, पासपोर्ट आकाराचा फोटो असणे आवश्यक आहे. या योजनेअंतर्गत शेतकरी जवळच्या कोणत्याही CSC केंद्राला भेट देऊन ऑनलाइन अर्ज करू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply