Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ दिवशी महाराष्ट्रात धडकणार मान्सून; जाणुन घ्या संपूर्ण माहिती

मुंबई –  महाराष्ट्र (Maharashtra) , कर्नाटक(Karnataka) , तामिळनाडूसह(Tamilnadu) अनेक भागांना लवकर मान्सूनची (Monsoon) भेट मिळू शकते. पुढील 48 तासांत मान्सूनच्या पुढील वाटचालीसाठी परिस्थिती अनुकूल असल्याची माहिती भारतीय हवामान खात्याने (IMD) दिली आहे. जूनच्या अखेरीस राजधानी दिल्लीत मान्सून दाखल होऊ शकतो, असे वृत्त आहे. मात्र, सध्या वायव्य, मध्य आणि लगतच्या पूर्व भारताला उष्णतेपासून दिलासा मिळण्याची आशा नाही.

Advertisement

मान्सूनची वाटचाल सामान्य गतीने सुरू असून येत्या दोन दिवसांत तो महाराष्ट्रात दाखल होण्याची शक्यता असल्याचे हवामान खात्याने गुरुवारी सांगितले. 27 जूनपर्यंत दिल्ली-एनसीआरमध्ये दार ठोठावण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, जूनच्या शेवटच्या आठवड्यात मान्सूनचे थेंब राजधानी भिजतील. दहा दिवसांपूर्वी मान्सूनचा वेग पाहता हाच वेग कायम राहिल्यास मान्सून दिल्लीत त्याच्या नियोजित वेळेपूर्वी दाखल होऊ शकतो, असा अंदाज वर्तवला जात होता. मात्र, आता मान्सूनचा वेग पूर्वपदावर आला आहे.

Advertisement

येत्या दोन दिवसांत मान्सून गोवा आणि महाराष्ट्र, कर्नाटक, आंध्र प्रदेश आणि तामिळनाडूचा काही भाग व्यापेल, असे हवामान तज्ज्ञांनी सांगितले. मान्सूनच्या प्रगतीसाठी अनुकूल आणि सामान्य परिस्थिती आहे. दिल्लीत मान्सूनच्या आगमनाची अधिकृत तारीख 27 जून आहे, त्यामुळे मान्सूनचा सामान्य वेग पाहता याच सुमारास मान्सून दाखल होईल, असा विश्वास आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

IMD ने गुरुवारी जारी केलेल्या प्रसिद्धीनुसार, मध्य अरबी समुद्र, गोवा, दक्षिण महाराष्ट्र, कर्नाटक, तामिळनाडू, आंध्र प्रदेश आणि पश्चिम मध्य आणि वायव्य बंगालच्या उपसागरात मान्सूनच्या स्थितीसाठी अनुकूल परिस्थिती आहे. त्याचवेळी, यानंतर येत्या दोन दिवसांत महाराष्ट्र, संपूर्ण कर्नाटक, आंध्र प्रदेशच्या आणखी काही भागात मान्सूनची हालचाल होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

अरुणाचल प्रदेश आणि आसाम आणि मेघालय, उप-हिमालयीन पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीम आणि नागालँड, मणिपूर, मिझोराम आणि त्रिपुरामध्ये शुक्रवारी मुसळधार ते अतिवृष्टी अपेक्षित आहे. त्याच वेळी बिहार, झारखंड, ओडिशा आणि गंगेच्या पश्चिम बंगालमध्ये विखुरलेला पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

विभागानुसार, पुढील पाच दिवसांत कर्नाटक, केरळ आणि माहे आणि लक्षद्वीपमध्ये हलका किंवा मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे आणि आंध्र प्रदेश आणि यानम आणि तामिळनाडू, पुद्दुचेरी आणि कराईकल आणि तेलंगणामध्ये तुरळक पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. याशिवाय कोकण आणि गोवा आणि मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यात पावसाची शक्यता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply