Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. उष्णतेपासून दिलासा नाहीच! ‘या’ भागांसाठी IMD ने दिला मोठा इशारा; जाणुन घ्या डिटेल्स

नवी दिल्ली –  या आठवड्यात देशातील बहुतेक भागात लोक उष्णतेच्या लाटा (Heat waves) पासून अडचणीत आले आहे.  सोमवारी झालेल्या पावसामुळे (Rain) सोमवारी आणि मंगळवारी सकाळपर्यंत नागरिकांना लू वाऱ्यापासून दिलासा मिळाला. मात्र मंगळवारी दुपारपासूनच उन्हाने नागरिकांची अवस्था दयनीय केली.

Advertisement

अशा स्थितीत पुढच्या आठवड्यात दिलासा मिळेल, अशी अपेक्षा लोकांना होती. मात्र मिळालेल्या माहितीनुसार, पुढील आठवड्यातही लोकांना उष्णतेच्या लाटेपासून दिलासा मिळण्याची शक्यता नाही. IMD ने या संदर्भात एक चेतावणी जारी केली आहे, जी विशेषतः पश्चिम आणि पूर्व मध्य प्रदेश, छत्तीसगड आणि किनारी आंध्र प्रदेश आणि बनमसह काही भागांसाठी आहे.

Advertisement

दिल्लीत शनिवारी सकाळी किमान तापमान 28.7 अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले, जे सामान्यपेक्षा एक अंश सेल्सिअस जास्त आहे. IMD ने काही भागात उष्णतेच्या लाटेचा ‘यलो अलर्ट’ इशारा जारी केला होता. कमाल तापमान 44 अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली होती. शुक्रवारी कमाल तापमान 42.9 अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले.

Loading...
Advertisement

त्याचवेळी स्कायमेट वेदरचे उपाध्यक्ष (हवामान बदल आणि हवामानशास्त्र) महेश पलावत म्हणाले, ‘राजस्थान, मध्य प्रदेश, दक्षिण उत्तर प्रदेश आणि दिल्ली-एनसीआरमध्ये पुन्हा एकदा उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता आहे.’

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

हवामान चेतावणी देण्यासाठी IMD चार रंग-आधारित अलर्ट कोड वापरते, जे हिरवे (कोणत्याही कारवाईची आवश्यकता नाही), पिवळे (डोळा ठेवा आणि अपडेट रहा), केशरी (तयार रहा) आणि लाल (कृती करा) यांचा समावेश आहे. जेव्हा कमाल तापमान 40 अंश सेल्सिअसपेक्षा जास्त आणि किमान 4.5 अंशापेक्षा जास्त असते तेव्हा उष्णतेची लाट घोषित केली जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply