Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आंबा खायला आवडतो ना?; मग ही बातमी वाचाच; बसणार मोठा धक्का

मुंबई –  आंबा (Mango) हे देशातील सर्वाधिक सेवन केले जाणारे फळ आहे. पण यावेळी यूपीमध्ये आंबा प्रेमींना (Mango lovers) त्याची चव चाखण्यासाठी जास्त पैसे खर्च करावे लागणार आहेत. हवामानामुळे आंब्याचे उत्पादन 70 टक्क्यांनी घटल्याने यंदा लखनौला दसऱ्यासह अन्य प्रकारचे आंबे महागणार आहेत.

Advertisement

आणि मार्च महिन्यातील कडक उन्हामुळे आंब्याचा मोहोर नीट विकसित झालेला नाही. त्यामुळे आंब्याचे उत्पादन घटण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

या संदर्भात भारतीय आंबा उत्पादक संघटनेचे अध्यक्ष इंसराम अली यांचे वक्तव्य समोर आले आहे. भीती व्यक्त करताना ते म्हणाले की, यूपीमध्ये दरवर्षी 35 ते 45 लाख मेट्रिक टन आंब्याचे उत्पादन होते, परंतु यावेळी 10-12 लाख मेट्रिक टनांपेक्षा जास्त उत्पादन होणार नाही. कमी उत्पादनामुळे, यूपीमध्ये आंबा महाग होईल आणि जास्त दराने विकला जाईल.

Loading...
Advertisement

आंब्यावर हवामानाचा तडाखा
आंब्याची झाडे दरवर्षी फेब्रुवारी आणि मार्चमध्ये उमलतात आणि 30 ते 35 अंश सेल्सिअस कमाल तापमानात विकसित होतात. मात्र यावेळी मार्चमध्ये तापमानाने चाळीशी ओलांडल्याने ते करपले असून आंबा पिकाला मोठा फटका बसला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गेल्या मार्चमध्ये इतका उष्मा कधीच नव्हता, असे आंबा उत्पादकांचे म्हणणे आहे. त्यामुळे आंब्याच्या उत्पादनावर मोठा परिणाम झाला असून व्यापाऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply