Take a fresh look at your lifestyle.

Good News: देशात मान्सूनची एन्ट्री; ‘या’ भागात पावसाने लावली दमदार हजेरी..

दिल्ली – केरळमध्ये (Kerala) मान्सूनने (Monsoon) दणका दिला आहे. त्याचा परिणाम केरळसह अनेक राज्यांमध्ये दिसून येत आहे. हवामान खात्याने (IMD)  दिलेल्या माहितीनुसार, केरळमध्ये वेळेच्या तीन दिवस आधीच मान्सूनने दस्तक दिली आहे. 1 जूनपर्यंत मान्सून येथे पोहोचणे अपेक्षित होते. मात्र आज म्हणजेच तीन दिवसांपूर्वी 29 मे रोजी मान्सून केरळमध्ये दाखल झाला आहे. एक दिवसापूर्वीच हवामान खात्याने सांगितले होते की नैऋत्य मान्सून दक्षिण श्रीलंकेमार्गे केरळकडे सरकत आहे. जे आज केरळमध्ये पोहोचले.

Advertisement

केरळमध्ये मान्सूनच्या आगमनाची पुष्टी करताना, भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) सांगितले की, मान्सून 1 जूनच्या त्याच्या सामान्य सुरुवातीच्या तारखेच्या तीन दिवस आधी केरळमध्ये दाखल झाला आहे. रविवारी एका वृत्तसंस्थेशी बोलताना भारतीय हवामान विभागाचे वरिष्ठ शास्त्रज्ञ आर के जेनामानी यांनी सांगितले की, मान्सूनच्या प्रवेशामुळे पुढील पाच दिवस दिल्ली आणि भारताच्या ईशान्य, मध्य भागात उष्णतेच्या लाटेपासून दिलासा मिळेल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

बिहार, झारखंड, ओडिशा, छत्तीसगड, उत्तर प्रदेश, पूर्व मध्य प्रदेश आणि तेलंगणा आणि आंध्र प्रदेशच्या काही भागात हलक्या पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. आज बिहारमधील अनेक जिल्ह्यांमध्ये पाऊस पडत आहे. दुसरीकडे, हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार, ईशान्य राजस्थान, दिल्ली आणि उत्तर प्रदेशच्या हरियाणाच्या काही भागात वादळ आणि धुळीचे वादळ येण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

राजस्थानमधील शेखावटी आणि परिसरात काल रात्री उशिरा वादळ आले. हवामान खात्याच्या मते, वेस्टर्न डिस्टर्बन्सचा प्रभाव रविवारीही येथे कायम राहू शकतो. त्यामुळे पूर्व राजस्थानमध्ये धुळीचे वादळ येण्याची शक्यता आहे. जयपूर हवामान केंद्राच्या इशाऱ्यानुसार, रविवारी जयपूर आणि भरतपूर विभागातील जिल्ह्यांमध्ये धुळीच्या वादळासह गडगडाट होऊ शकतो.

Advertisement

जर आपण मध्य भारताबद्दल बोललो, तर सध्या मध्य प्रदेशात प्री-मॉन्सून सक्रिय आहे. जबलपूर, ग्वाल्हेर-चंबळ, रेवा, सागर, शहडोल विभागात दररोज हलका पाऊस पडत आहे. माळवा-निमारमध्ये जूनच्या पहिल्या आठवड्यापर्यंत मान्सूनपूर्व पाऊस सक्रिय होईल, असे सांगण्यात येत आहे. राज्यात 15 जूननंतर मान्सून इंदूर-जबलपूरमार्गे मध्य प्रदेशात पोहोचण्याची शक्यता आहे. 20 जूनपर्यंत संपूर्ण राज्यात पाऊस पडेल

Advertisement

बिहारमधील अनेक जिल्ह्यांमध्ये आज पाऊस पडत आहे. पावसादरम्यान वादळी वाऱ्यामुळे आतापर्यंत 7 जणांचा मृत्यू झाल्याची नोंद आहे. बिहारबाबत जाहीर करण्यात आलेल्या हवामान अंदाजात, येथेही मान्सून वेळेपूर्वी दाखल होईल, असे म्हटले आहे. गेल्या वर्षीही मान्सून अपेक्षित तारखेच्या एक दिवस आधी दाखल झाला होता. येथे 13 ते 15 जून दरम्यान मान्सूनची तारीख निश्चित केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply