Take a fresh look at your lifestyle.

कडक उन्हापासून मिळणार सुटकारा; ‘या’ राज्यांना अलर्ट जारी; IMD ने दिला मोठा इशारा

दिल्ली –  उष्णतेशी झुंजणारा देश मान्सूनच्या(Monsoon) प्रतीक्षेत आहे. दरम्यान, नैऋत्य मान्सून नैऋत्य अरबी समुद्राच्या काही भागात, आग्नेय अरबी समुद्राच्या काही भागात, मालदीव, कोमोरिन प्रदेश आणि दक्षिण बंगालच्या उपसागरात पुढे सरकला असल्याचे वृत्त आहे. यासोबतच केरळमधील मान्सूनच्या प्रगतीवरही लक्ष ठेवले जात आहे. आणखी एक दिलासा देणारी बातमी आहे की, भारतीय हवामानशास्त्र विभागाच्या म्हणण्यानुसार,5 दिवसांत देशात कुठेही उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता नाही.

Advertisement

वृत्तसंस्थेच्या चर्चेनुसार, नैऋत्य मान्सून दक्षिण अरबी समुद्राच्या आणखी काही भागात, संपूर्ण मालदीव, लक्षद्वीपच्या लगतच्या भागात आणि कोमोरिन प्रदेशात 48 तासांत पुढे जाण्यासाठी परिस्थिती अनुकूल आहे.

Advertisement

आयएमडीने (IMD) जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकानुसार, पुढील पाच दिवसांत ईशान्य भारतात हलका किंवा मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. त्याचवेळी बिहार, झारखंड, ओडिशा आणि पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीममध्ये या वेळी जोरदार वाऱ्यासह विखुरलेला पाऊस पडू शकतो. आसाम-मेघालय, नागालँड, मणिपूर, मिझोराम आणि त्रिपुरामध्ये आज मुसळधार पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीत शुक्रवारी तापमान 37 अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याने सांगितले की, आकाश निरभ्र असेल, यावेळी पावसाची शक्यता नाही. पुढील सात दिवस दिल्लीत उष्णतेची लाट असणार नाही, असे हवामान खात्याने सांगितले. कमाल तापमान 37 अंश सेल्सिअसपर्यंत राहण्याची शक्यता त्यांनी व्यक्त केली.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

विभागानुसार, 28 आणि 29 मे रोजी उत्तराखंड, पंजाब, उत्तर प्रदेश, पूर्व राजस्थानमध्ये पाऊस पडू शकतो. त्याचवेळी हिमाचल प्रदेशात आज गारपीट होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

उत्तराखंडमधील अनेक जिल्ह्यांमध्ये यलो अलर्ट
शुक्रवारी, हवामान खात्याने राज्याच्या कुमाऊं विभागातील डोंगराळ भागात गारपीट, विजांचा कडकडाट, ढगांच्या गडगडाटासह सोसाट्याचा वारा वाहण्याचा पिवळा इशारा जारी केला आहे. उत्तरकाशी, रुद्रप्रयाग, चमोली इत्यादी जिल्ह्यांमध्ये दुपारी किंवा संध्याकाळी हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार मैदानी भागात हवामान कोरडे राहील. मात्र डोंगराळ जिल्ह्यांमध्ये पावसाचा क्रम कायम राहणार आहे. 28 रोजी, अतिशय हलका ते अतिशय हलका पाऊस, संध्याकाळी गर्जना अपेक्षित आहे, विशेषतः उत्तरकाशी, रुद्रप्रयाग, चमोली, बागेश्वर, पिथौरागढ जिल्ह्यांतील उच्च उंचीच्या ठिकाणी. 29 रोजीही दुपार किंवा सायंकाळनंतर वरच्या भागात पावसाचा क्रम कायम राहील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply