Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कडक उन्हापासून दिलासा! ‘या’ राज्यांमध्ये पाऊस लावणार हजेरी; IMD ने दिला मोठा इशारा

दिल्ली –  गेल्या अनेक दिवसांपासून देशाच्या विविध भागात उष्णतेने त्रस्त असलेल्या नागरिकांना आता दिलासा मिळणार आहे. 22 मे ते 24 मे दरम्यान वायव्य भारतातील अनेक भागात पावसाची शक्यता हवामान खात्याने(IMD) वर्तवली आहे.

Advertisement

IMD ने आपल्या अलर्टमध्ये म्हटले आहे की 21 ते 24 मे दरम्यान जम्मू आणि काश्मीर, हिमाचल प्रदेश आणि उत्तराखंडमधील वेगळ्या भागात गडगडाट, विजांचा कडकडाट, गडगडाट आणि गारपिटीसह हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. त्याच वेळी, 20 ते 24 मे दरम्यान पंजाब, हरियाणा, उत्तर राजस्थान आणि उत्तर प्रदेशमध्ये विखुरलेला हलका पाऊस आणि विजांच्या कडकडाटाची शक्यता आहे. 23 मे रोजी या राज्यांमध्ये विखुरलेला हलका पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

शुक्रवारी उत्तर प्रदेशात आणि शनिवारी आणि रविवारी राजस्थानमध्ये धुळीचे वादळ आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. IMD नुसार, 20 आणि 21 मे रोजी राजस्थानमध्ये 25-35 किमी प्रतितास वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. याशिवाय IMD ने पुढील काही दिवसांत अरुणाचल प्रदेश, आसाम, मेघालय आणि उप-हिमालयीन पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीममध्ये मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. IMD ने सांगितले की 22 मे पासून ईशान्य भारतात सुरू असलेला पाऊस लक्षणीयरीत्या कमी होईल.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काही दिवसांत दक्षिणेकडील राज्यांमध्ये पाऊस पडेल, असा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. बुलेटिननुसार, केरळ-माहे आणि कर्नाटकात विजांचा कडकडाट, विजांचा कडकडाट, सोसाट्याचा वारा यासह व्यापक हलका आणि मध्यम पाऊस पडू शकतो. दुसरीकडे, किनारपट्टी आणि दक्षिण अंतर्गत कर्नाटकात आज एकाकी अत्यंत मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply