Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

उष्णतेपासून लवकरच मिळणार दिलासा! पुढील 5 दिवस ‘या’ भागात मुसळधार पाऊस

दिल्ली –  येत्या एक-दोन दिवसांत दिल्लीसह उत्तर भारतात कमी उष्णता आणि उष्णतेची लाट असेल, असे भारतीय हवामान विभागाने (IMD) म्हटले आहे, परंतु त्याआधी रविवारी (15 मे) उष्ण आणि कोरड्या पश्चिमेकडील वाऱ्यांमुळे दिल्लीत तीव्र उष्णता असू शकते आणि अनेक भागात कमाल तापमान 46 अंश सेल्सिअसच्या पुढे राहण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

रविवारी दिल्लीच्या सफदरजंग वेधशाळेत कमाल तापमान 45 अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता आहे. शनिवारी कमाल तापमान 44.2 अंश सेल्सिअस नोंदले गेले, जे या वर्षातील आतापर्यंतचे सर्वाधिक तापमान आहे. शुक्रवारी तेथील तापमान 42.5 अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

दिल्लीत शनिवारी स्पोर्ट्स कॉम्प्लेक्समध्ये 46.9 अंश सेल्सिअस, पीतमपुरामध्ये 46.4 अंश सेल्सिअस, जाफरपूरमध्ये 45.8 अंश सेल्सिअस आणि रिज आणि अयानगरमध्ये 45.4 अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. उष्णतेच्या लाटेमुळे मुंगेशपूरमध्ये कमाल तापमान 47.2 अंश सेल्सिअस आणि नजफगडमध्ये 47 अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचले.

Loading...
Advertisement

IMD ने ताज्या अंदाजात म्हटले आहे की पंजाब आणि हरियाणावरील चक्रीवादळ प्री-मॉन्सून क्रियाकलापांना प्रेरित करेल, ज्यामुळे सोमवार आणि मंगळवारी (16 आणि 17 मे) दिल्ली आणि लगतच्या भागात तीव्र उष्णतेपासून काही प्रमाणात आराम मिळेल. आयएमडीने सांगितले की, सोमवारी राष्ट्रीय राजधानीत गडगडाटी वादळ किंवा धुळीचे वादळ येण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे तापमानात घट होण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, मंगळवारी (17 मे) हरियाणा, पंजाब, चंदीगड, दिल्ली आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशच्या काही भागात पाऊस पडू शकतो, तर हिमाचल प्रदेश, बिहार, झारखंड, ओडिशा, उत्तराखंड आणि गंगा नदीमध्ये मुसळधार पाऊस पडू शकतो. त्यामुळे वातावरण दिलासादायक होऊन नागरिकांना उष्णतेपासून दिलासा मिळू शकतो.

Advertisement

IMD नुसार, अंदमान आणि निकोबार बेटे, केरळ आणि माहे, लक्षद्वीप, अरुणाचल प्रदेश, आसाम आणि मेघालय, पश्चिम बंगालमधील हिमालयीन प्रदेश आणि सिक्कीममध्ये 15 मे ते 19 मे या कालावधीत पाच दिवस मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. याशिवाय गंगा बंगाल, ओडिशा, झारखंड, बिहार, पूर्व उत्तर प्रदेश, छत्तीसगड, तेलंगणा आणि कर्नाटकमध्येही अनेक ठिकाणी पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply