Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आसनीचं रूपांतर तीव्र ‘चक्रीवादळ’मध्ये, या राज्यांमध्ये पुढील 4 दिवस पावसाची शक्यता

दिल्ली: बंगालच्या उपसागरातील( In the Bay of Bengal)  ‘असानी’ चक्रीवादळ (Asani Cyclone) आंध्र-ओडिशा (Andhra- Orissa) किनारपट्टीजवळ उत्तर-पश्चिम दिशेने सरकत आहे. ते ईशान्येकडे वळून मंगळवारी पश्चिम-मध्य आणि लगतच्या वायव्य-पश्चिम बंगालच्या उपसागरात पोहोचल्यावर ओडिशाच्या किनाऱ्यापासून उत्तर-पश्चिम बंगालच्या उपसागराकडे सरकण्याची दाट शक्यता आहे.

Advertisement

त्याआधी चक्रीवादळामुळे कोलकात्यासह अनेक भागात मुसळधार पाऊस झाला आहे. त्यामुळे कोलकात्यात अनेक ठिकाणी पाणी साचल्याची स्थिती दिसून आली. चेतावणी जारी करताना, हवामान खात्याने मच्छिमारांना 9 मे रोजी बंगालच्या उपसागराच्या मध्यवर्ती भागात न जाण्याचा सल्ला दिला आहे. हवामान खात्याने मच्छिमारांना 9 आणि 10 मे रोजी पश्चिम मध्य बंगालच्या उपसागरात आणि 10 मे ते 12 मे पर्यंत वायव्य बंगालच्या उपसागरात न जाण्याचा सल्ला दिला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

हवामान खात्याने ‘आसानी’ चक्रीवादळाचा वेग आणि तीव्रतेचा अंदाज व्यक्त करताना म्हटले आहे की, हे चक्रीवादळ बुधवारी तीव्र चक्रीवादळात रूपांतरित होण्याची आणि गुरुवारपर्यंत खोल दाबात रुपांतर होण्याची शक्यता आहे. आयएमडीचे महासंचालक मृत्युंजय महापात्रा यांनी सांगितले की, चक्रीवादळ पूर्व किनारपट्टीला समांतर सरकेल आणि मंगळवारी संध्याकाळपासून पाऊस पडेल.

Loading...
Advertisement

पुढील 5 दिवसात ईशान्य भारतात हलका ते मध्यम पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. 10 आणि 12 मे दरम्यान अरुणाचल प्रदेशात आणि 09-12 मे दरम्यान आसाम-मेघालय आणि मिझोराम आणि त्रिपुरामध्ये अतिवृष्टीची शक्यता आहे. त्याचबरोबर 08 ते 12 तारखेदरम्यान राजस्थानच्या विविध भागात उष्णतेची लाट येण्याची दाट शक्यता आहे.

Advertisement

हवामानाबाबतच्या आपल्या अंदाजात, IMD ने उत्तर मध्य महाराष्ट्रात 09 मे रोजी पावसाची शक्यता व्यक्त केली आहे. दुसरीकडे, पश्चिम मध्य प्रदेशात 9 ते 12 मे दरम्यान आणि दक्षिण हरियाणा, दिल्ली आणि दक्षिण पंजाबमध्ये 10 ते 12 मे दरम्यान पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. 10 तारखेपासून किनारपट्टीवरील ओडिशा आणि उत्तर किनारी आंध्र प्रदेशच्या लगतच्या भागात हलक्या ते मध्यम पावसाची शक्यता आहे. 11 मे रोजी किनारपट्टी ओडिशा, उत्तर आंध्र प्रदेश आणि पश्चिम बंगालच्या किनारपट्टीवर काही ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस अपेक्षित आहे.

Advertisement

दुसरीकडे, पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी ‘आसानी’ चक्रीवादळामुळे झारग्राम आणि पश्चिम मेदिनीपूर जिल्ह्यांचा तीन दिवसांचा दौरा एका आठवड्याने पुढे ढकलला आहे. ममता 10 ते 12 मे या कालावधीत दोन्ही जिल्ह्यांचा दौरा करणार होत्या. आता त्यांचा दौरा 17 ते 19 मे दरम्यान असेल. पश्चिम बंगाल सरकारने चक्रीवादळाचा सामना करण्यासाठी जिल्ह्यांना तयार राहण्याची गरज असल्याचे म्हटले आहे, त्यामुळे त्यांचा दौरा पुढे ढकलण्यात आला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply