Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ निर्णयावर केजरीवाल घेतला U-turn ; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली – मोफत विजेबाबत दिल्ली मंत्रिमंडळाने (Delhi cabinet) गुरुवारी आणखी एक महत्त्वाचा निर्णय घेतला आहे. दिल्लीत आम्ही विजेवर सबसिडी देतो, आता जनतेला पर्याय देऊ, सबसिडी घ्यायची नसेल तर सबसिडी दिली जाणार नाही, असे मंत्रिमंडळाने सांगितले. 1 ऑक्टोबरपासून अनुदानाची मागणी करणाऱ्यांनाच मोफत वीज मिळणार आहे. मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल (Arvind Kejriwal) म्हणाले की, राजकारण असे आहे की आज देशातील तरुण रोजगारासाठी ठेच खात आहेत. दिल्लीत रोजगारासाठी एम्प्लॉयमेंट बजेट आणले, दिल्लीत व्यवसायाचे वातावरण निर्माण झाले, बाजारपेठा विकसित होत आहेत.

Advertisement

मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल म्हणाले की, दिल्लीतील शाळांमध्ये मुलांमध्ये बिझनेस ब्लास्टर सुरू झाले, त्यांना सीड मनी दिले जाते. आता ते शाळांसोबतच कॉलेजांमध्येही सुरू झाले आहे, आज दिल्लीच्या मंत्रिमंडळाने दिल्लीचे स्टार्ट अप धोरण केले आहे. तसेच, मुलांना मदत केली जाईल, मुलांना घरभाडे, पगार, पेटंट आणि इतर खर्चासाठी मदत केली जाईल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

ते पुढे म्हणाले की, इनक्युबेशन सेंटर सुरू करणार, हमीशिवाय कर्ज दिले जाईल. स्टार्टअप वेळेच्या 90% मंजुरीसाठी खर्च केला जातो. दिल्ली सरकारने ठरवले आहे की आम्ही काही एजन्सींना काम देऊ, ज्या त्यांना मदत करतील. समजा आपण चार्टर्ड अकाउंटंट्सचे पॅनेल बनवले तर ते त्यांना मदत करतील, दिल्ली सरकार पैसे देईल, स्टार्टअप करणाऱ्या तरुणांना सर्व मदत मोफत देईल. दिल्ली सरकार खरेदी करणार्‍या वस्तूंमध्ये आम्ही या तरुणांसाठी नियम शिथिल करू, पण वस्तूंच्या गुणवत्तेशी तडजोड केली जाणार नाही.

Advertisement

ते म्हणाले की, जर एखाद्या विद्यार्थ्याने महाविद्यालयीन शिक्षणादरम्यान एखादे उत्पादन केले तर त्याला दोन वर्षांपर्यंतची सुट्टीही दिली जाऊ शकते. 20 जणांचे टास्क फोर्स तयार केले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply