Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हवामान खात्याने दिली खूशखबर : ‘या’ भागात उष्णतेची लाट संपली; होणार ‘दिलासा’ पाऊस

दिल्ली –  येत्या काही दिवसांत कडक उन्हापासून दिलासा मिळण्याची शक्यता आहे. भारतीय हवामान खात्याने (IMD) ही माहिती दिली आहे. आयएमडीचे वरिष्ठ शास्त्रज्ञ आरके जेनामानी यांनी सांगितले की, दिल्ली, पंजाब, हरियाणा आणि यूपीसह भारतातील बहुतांश भागात गेल्या दोन-तीन आठवड्यांपासून सुरू असलेली उष्णतेची लाट आता संपली आहे. वेस्टर्न डिस्टर्बन्स जोरदार सक्रिय आहे. पुढील 5-6 दिवस तापमानात वाढ होणार नाही. वायव्य भारतात पिवळा इशारा आहे, येथे पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो. दिल्लीत 3 मे रोजी पावसाचा अंदाज आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पुढील तीन दिवसांत वायव्य आणि पूर्व भारतातील कमाल तापमानात 2-4 अंश सेल्सिअसने घट होण्याची शक्यता आहे. यापूर्वी, भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) रविवारी मध्य भारताच्या तापमानात फारसा बदल होणार नसल्याचे सांगितले होते. पुढील 6 दिवस दिल्ली-एनसीआरमध्ये पारा नसण्याचा अंदाज आहे. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, दिल्लीच्या कमाल तापमानात 2 अंशांची घसरण दिसून येईल.

Loading...
Advertisement

त्याच वेळी, खाजगी हवामान संस्था स्कायमेटचे उपाध्यक्ष महेश पलावत म्हणाले, “दिल्ली आणि लगतच्या भागात पुढील 3-4 दिवस गडगडाट किंवा हलका मान्सूनपूर्व पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. एक-दोन दिवसांत धुळीचे वादळ येण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

मंगळवारी आकाश ढगाळ राहू शकते. पूर्वेकडील वाऱ्यांनी दार ठोठावले असून त्यामुळे उष्णतेपासून काहीसा दिलासा मिळाला असून, 5 मे रोजीही हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. या दरम्यान वाऱ्याचा वेग ताशी 40 ते 50 किलोमीटर इतका असू शकतो. उत्तर-पश्चिम भारतातील तापमान पुढील काही दिवस 40 अंश सेल्सिअसच्या खाली राहण्याची शक्यता आहे.

Advertisement

हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार मे महिन्याचा पहिला आठवडा दिलासा देणारा असेल. लखनौच्या अमौसी येथील विभागीय हवामान केंद्राचे संचालक जेपी गुप्ता यांनी सांगितले की, उत्तर प्रदेशातील अनेक जिल्ह्यांमधील हवामान बदलले आहे. मंगळवार आणि बुधवारी शहरात ढगांची चलबिचल राहील. पंजाब, हरियाणा, चंदीगड, दिल्ली, उत्तर प्रदेश आणि राजस्थानमध्ये पुढील चार दिवस जोरदार वारे वाहतील. मात्र हवेतील आर्द्रता वाढल्याने आर्द्रता वाढली आहे. घाम अंगाला चिकटत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply