Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्याला बसणार अवकाळी पावसाचा फटका; ‘या’ भागात पुढच्या 24 तासांत पडणार गारपीट

मुंबई – उत्तर भारतातील अनेक राज्यांमध्ये आता तापमानाचा पारा झपाट्याने वाढत आहे. या धोकादायक उष्णतेच्या लाटेमुळे बहुतांश लोक आजारी पडत आहेत. मार्चपासून ज्या राज्यांमध्ये उष्णतेची लाट सातत्याने वाढत आहे, त्या राज्यांमध्ये दिल्ली, राजस्थान, गुजरात आणि उत्तर प्रदेशचा समावेश आहे.

Advertisement

हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, दिल्लीतील उष्मा पुन्हा एकदा लोकांना हैराण करत आहे. आजपासून तापमान 44 ते 46 अंशांच्या दरम्यान राहू शकते. त्याच वेळी, राष्ट्रीय राजधानीत पुढील आठवड्यासाठी पिवळ्या उष्णतेचा इशारा जारी करण्यात आला आहे. दक्षिण मध्य महाराष्ट्रात पावसासह गारपीट होण्याची शक्यता आहे. शेतकऱ्यांच्या पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान होण्याची शक्यता आहे

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

तर दुसरीकडे गुजरातच्या विविध भागात पुढील 4 दिवस उष्णतेची लाट कायम राहणार आहे. त्याच वेळी, 24-27 एप्रिल दरम्यान दक्षिण-पश्चिम उत्तर प्रदेशात, 25 आणि 26 एप्रिलला मध्य प्रदेश आणि राजस्थानमध्ये, तर 24-26 एप्रिलला दक्षिण-पूर्व उत्तर प्रदेशात तीव्र उष्णता असेल.

Advertisement

या राज्यांमध्ये पाऊस पडेल
पुढील 24 तासांत, छत्तीसगड, आसाम, मेघालय, नागालँड, मणिपूर, मिझोराम आणि त्रिपुराच्या काही भागांमध्ये मध्यम वाऱ्यासह पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. अरुणाचल आणि तेलंगणाच्या काही भागात सोसाट्याच्या वाऱ्यासह हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

जाणून घ्या, मागच्या 24 तासात कुठे पाऊस पडला
जम्मू आणि काश्मीर, लक्षद्वीप आणि सिक्कीमच्या काही भागात हलका ते मध्यम पाऊस झाला. हिमाचल प्रदेश, ओडिशा, गंगा पश्चिम बंगाल, तेलंगणा, मराठवाडा आणि कर्नाटकातील काही जिल्ह्यांमध्येही पाऊस झाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply