Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Government Jobs: रेल्वेमध्ये सुरू आहे नोकरभरती; हजारो पदांवर होणार आहे नेमणूक

Please wait..

पुणे : सरकारी नोकरीची तयारी करणाऱ्या उमेदवारांसाठी ही आनंदाची बातमी समोर आली आहे. रेल्वे रिक्रूटमेंट सेल (RRC) यांनी हजारो अपरेंटिस रिक्त पदांवर भरतीसाठी पात्र उमेदवारांकडून अर्ज मागवले आहेत. ही भरती पश्चिम बंगाल झोन किंवा पूर्व रेल्वेसाठी (Eastern Railway) आहे. या भरतीसाठी अर्ज करू इच्छिणारे सर्व उमेदवार अधिकृत वेबसाइट rrcer.com वर जाऊन ऑनलाइन पद्धतीने अर्ज करू शकतात. (RRC Apprentice Recruitment 2022 Out Apply Online For 2972 Posts At Rrcer.Com)

Advertisement

Advertisement
Loading...

RRC मध्ये (RRC Recruitment 2022) शिकाऊ उमेदवाराच्या रिक्त पदांसाठी भरतीसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांकडे NCVT/SCVTM द्वारे जारी केलेल्या संबंधित ट्रेडमध्ये 10वी पास आणि प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे. तर, वेल्डर (गॅस आणि इलेक्ट्रिक), शीट मेटल वर्कर, लाइनमन वायरमन, सुतार आणि पेंटर (जनरल) साठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांकडे संबंधित ट्रेडमधील 8 वी उत्तीर्ण पात्रता आणि प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे. यासोबतच अर्जदारांची वयोमर्यादा कमाल आहे. पूर्व रेल्वेमध्ये शिकाऊ उमेदवाराच्या रिक्त जागांसाठी ऑनलाइन अर्ज भरण्याची प्रक्रिया 11 एप्रिल 2022 पासून सुरू आहे. या भरतीसाठी अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 10 मे 2022 निश्चित करण्यात आली आहे. उमेदवारांनी शेवटच्या तारखेपूर्वी त्यांचा अर्ज पूर्ण करणे आवश्यक आहे. अर्ज करण्यापूर्वी उमेदवारांनी अधिकृत वेबसाइटवर उपलब्ध तपशीलवार सूचना तपासण्यास विसरू नका.

Advertisement

या भरतीद्वारे, पूर्व रेल्वेद्वारे एकूण 2,972 रिक्त पदांवर पात्र उमेदवारांची निवड केली जाईल. निवडलेल्या उमेदवारांना हावडा, सियालदह, मालदा, आसनसोल, कांचरापारा, लिलुआ आणि जमालपूर अशा विविध ठिकाणी फिटर, वेल्डर, इलेक्ट्रीशियन, मशिनिस्ट, वायरमन, सुतार आणि पेंटर या पदांवर नियुक्ती दिली जाईल. अर्जदारांची निवड गुणवत्तेच्या आधारावर केली जाईल. शॉर्टलिस्ट केलेल्या उमेदवारांना कागदपत्रांच्या पडताळणीसाठी आमंत्रित केले जाईल. पात्र आणि इच्छुक उमेदवार RRC शिकाऊ भरतीसाठी अधिकृत वेबसाइट rrcer.com वर भेट देऊन, अधिसूचना वाचून आणि सर्व आवश्यक मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करून त्यांचे अर्ज पूर्ण करू शकतात. अर्ज केल्यानंतर पुढील गरजांसाठी तुमचा अर्ज डाउनलोड करायला विसरू नका.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply